ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปญี่ปุ่นปีหน้าสอบถามวิธีหิ้ว gunpla หน่อยครับ  (อ่าน 4259 ครั้ง)

ออฟไลน์ shumy

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มีแพลนจะไปญี่ปุ่นปีหน้า ว่าจะหิ้ว gunpla กลับมาสักตัวสองตัว ที่เล็งๆไว้กล่องใหญ่พอสมควรประมาณใหญ่กว่า Sazabi หน่อย ขอคำแนะนำหน่อยครับ หิ้วที่ว่านี่หิ้วกันยังไงใส่ถุงแล้วถือขึ้นเครื่อง หรือแยกใส่กระเป๋าโหลดอะครับ  :iconshy:

ออฟไลน์ Zonda

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
Re: จะไปญี่ปุ่นปีหน้าสอบถามวิธีหิ้ว gunpla หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 10:24:42 PM »
ถ้าใหญ่มากๆอาจจะหิ้วขึ้นเครื่องไม่ได้นะครับ เช็คขนาดกระเป๋า Carry-on ของแต่ละสายการบินให้ดีว่าเค้าให้ขนาดเท่าไหร่ครับ

• *
Re: จะไปญี่ปุ่นปีหน้าสอบถามวิธีหิ้ว gunpla หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 11:24:52 PM »
ใหญ่กว่าแน่ๆครับ นี่แหละปัญหา จะโหลดใต้เครื่องก็ต้องแยกเพลทแล้วพับกล่องใช่มั้ยครับ :icondisapp:

ออฟไลน์ mojimaz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 11:53:39 PM »
ใหญ่กว่าแน่ๆครับ นี่แหละปัญหา จะโหลดใต้เครื่องก็ต้องแยกเพลทแล้วพับกล่องใช่มั้ยครับ :icondisapp:

โหลดใต้เครื่องใส่ทั้งกล่องได้เลยครับ ไม่ต้องพับกล่อง แค่แพ็คดีๆหน่อยกันกล่องมีรอย/บุบ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ hearmee

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 07:58:42 AM »
เพิ่มค่าใช้จ่ายนิดนึง ห่อกันกระแทกแล้วใส่กล่องอีกชั้น โหลดใต้เครื่องดีที่สุดครับ
ที่สนามบินมีจุดบริการอยู่แล้ว เคยทำมา 2 หนแล้ว
ลงจากเครื่อง กลับมาบ้าน เปิดกล่อง ทุกอย่างสภาพดี เหมือนไม่ได้โหลดใต้เครื่องมาก่อนเลย

:iconwinks: :iconwinks:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 03:21:30 PM »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ สรุปคงหุ้มกันกระแทกใส่กล่องโหลดใต้เครื่อง  :iconhappy: