ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง Origin Project] ย้อมทั้งทีต้องมีที่มา RCX-76-01 Guncannon Mobility Test type/Firepower Test Type [HG Gundam Origin]  (อ่าน 4833 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

HG Gundam The Origin : RCX-76-01 Guncannon Mobility Test type/Firepower Test Type
Price : 1800 Yen

แผงจะมาจากตัวเทาที่ออกก่อนหน้านี้แล้วมุมบางส่วนเข้าออกแทนกัน

หัวใหม่

ปืนใหญ่ ทำใหม่

แมคชีนกัน แผงเดิม

แขนใหม่

แผงDทำมาติดกัน แต่ในใบต่อเขียนแยกกันตอนเช็คแผงระวังมึนกันนะครับ

ผมขอข้ามการประกอบกับเรื่องจุดขยับไปเลยนะครับ เหมือนตัวfirst type ที่ออกก่อนหน้านี้

ของที่ให้มาทั้งหมด เทียบกับตัวเทาราคาเท่ากันนะ....แต่ให้ของมาต่างกันเยอะเลยนะ

เริ่มที่ 01A Mobility test type ก็ตามชื่อมันเลย เป็นตัวที่ทดสอบมากขยับของหุ่นรุ่นแรกของสหพันธ์
สีหุ่นสีเหลืองเหมือนสื่อว่าเป็นหุ่นโปรโตไทป์ของสหพันธ์ เพราะกันดั้มเครื่องโปรโตไทป์ก็เป็นสีเหมือนใน จักรวาลOriginนี้

ที่ทดสอบอีกจุดคือ ทดสอบการใช้ เขารูปตัวVก่อนจะนำไปใช้กับพวกกันดั้มไทป์

ในใบต่อเขียนไว้ว่าร่างนี้ถือแมคชีนกัน

ลูกเล่นเหมือนเดิม

จับไม่ค่อยอยู่ หลุดง่าย มันจับไม่พอดีมือเหมือนไรเฟิล

ไรเฟิลของตัวเทาก็ให้มาเหมือนกัน แล้วแต่จะใช้กันเลย

โล่ของเก่าเลย

อีกร่าง 01B Firepower Test Type ตามชื่อเหมือนเดิมตัวทดสอบ การยิงระยะไกล จะมีหลายจุดที่เหมือนGuntank

หัวจะคล้ายๆguntank ในใบต่อเขียนไว้ว่ามีค็อทพิทที่หัว

Quadruple auto cannon แบบกันแท้งค์
ติดสลับข้างได้

Large-cariber cannon แบบเดียวกับguntank

แต่ขนาดเล็กกว่า
ของGuntank[บน] ของGuncannon[ล่าง]

จุดขยับกลไกอะไรเหมือนกัน
โช้คขยับได้จริงไม่ใช่ดัมมี่เหมือนของพวกIBO

แอคชั่นกันซักหน่อย

รวมๆก็ตัวเดิมเปลี่ยนอุปกรณ์ ไม่ค่อยตื่นตาเท่าไหร่ 5555 ข้อเสียอะไรก็อยู่ครบเหมือนเดิม

ถ้าจำไม่ผิดตัวนี้เป็นตัวใหม่ ไม่เคยมีมาก่อนเหมือนlocal type ก็ถือว่าแถๆหาเรื่องของโมได้ดี(?) ก็ดีนะเอามาวางเรียงกันเป็นสายการพัฒนา
แต่ส่วนตัวอยากได้สีโทนอื่นมากกว่านะ โทนสีขาวแบบตัวแรกในภาพก็โอ เหลืองแบบนี้เอาไปยืนรวมกับตัวอื่นมันดูแปลกๆแฮะ

เล่นได้เยอะหลากหลายดี แล้วแต่จะติดอุปกรณ์เลย ส่วนตัวชอบหัวกันดั้มมากกว่าหัวกันแท้งค์

ซื้อ2กล่อง เอามาติดแบบสมมาตร
ย่ำว่าในกล่องให้แขนปืนมาข้างเดียวนะครับ

อ๋อ เกือบลืมไปเลยว่าให้ฐาน10ปีมาด้วย  :iconpale:
ได้เพิ่มอีก 2 อัน   :iconlol:

ยืนกับตัวเทาก่อนหน้านี้
จริงๆก็ซื้อมา2กล่องนะ แต่อีกกล่องยังไม่ได้ต่อเลยครับ ขี้เกียจมากเลยครับ 555555

เทียบหัวทั้ง แค่มีเขาวีก็ดูเป็นพระเอกขึ้นมาแล้ว  :iconlol:

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับผม เจอกันรีวิวต่อไปHGUC GM Ground Type ครับ  :iconhappy:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [แกะกล่อง Origin Project] ...RCX-76-01 Guncannon Mobility ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 05:37:52 PM »
ชอบตระกูลGuncannonเหมือนกันครับ อ่านแล้วสนุกดี รอชมGM Ground Type นะครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ติดเขาแล้วหล่อขึ้นทันที  ยังกะเกมส์ Gundam Breaker lol

ชอบปืนยาวใหม่น่ะ  ดู Armored core ดี

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/