ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ Clear สำหรับ [P-Bandai] Freedom Gundam Ver.2.0 Full Burst Mode Special Coating Ver.  (อ่าน 2810 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsedna

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
[P-Bandai] Freedom Gundam Ver.2.0 Full Burst Mode Special Coating Ver. + Effect Parts Deluxe Set

หมายเหตุ - แผงสีขาว ออกเงา ส่วนแผ่งสีอื่นเนื้อออกเงากึ่งด้าน
-------------------------------------------------------
โจทคือ
แนะนำ Clear ให้หน่อยสำหรับเจ้าตัวนี้โดยทำให้เนื้อผิวของแผงขาวกับแผงสีอื่นได้รับผลกระทบน้อยที่สุด คือยังคงรักษาผิวไว้คงเดิมมากที่สุด (ในกรณี พ่น Clear หมดทั้งตัว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2017, 04:36:19 PM โดย pepsedna »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ช่วยแนะนำ Clear สำหรับ [P-Bandai] Freedom Gundam Ver.2.0 Full Burst Mode Special Coating Ver.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2017, 06:26:05 AM »
ถ้าต้องการให้ผิวเหมือนกันทั้งหมดก็ต้องใช้เคลียร์แบบเดียวกันทั้งตัวครับ ชอบแบบไหนเลือกเลย มัน หรือด้าน

แต่เท่าที่ดูเราอุตส่าห์สั่งPreBandai  ผิวแบบพิเศษมาแล้ว ทำไมต้องพ่นทับอีกละครับเหมือนเสียของเลย

ออฟไลน์ pepsedna

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
Re: ช่วยแนะนำ Clear สำหรับ [P-Bandai] Freedom Gundam Ver.2.0 Full Burst Mode Special Coating Ver.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 05:47:45 PM »
หลักคือเป็นเรื่องของ ดีคอที่จะติกครับ
นอกเหนือจากพ่นมีวิธีทำให้มัรแน่นอย่างอื่นปะครับ?