ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการพ่นสีรองพื้นของ Layland ครับ  (อ่าน 3708 ครั้ง)

ออฟไลน์ maytueng

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 15
สอบถามการพ่นสีรองพื้นของ Layland ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 04:12:22 PM »
มี 2 คำถามครับ
1 กระป๋องสีเลแลนด์มันมีหัวให้มา 2 หัวมันต่างกันยังไงครับ ปกติผมใช้หัวขาวที่ติดมาเลย
2 รองพื้นสามารถพ่นตอนกลางคืนได้ไม๊ครับ หรือต้องรอตอนมีแดดอย่างเดียว

ออฟไลน์ Nocfalatu

• *
  • Like: 0
Re: สอบถามการพ่นสีรองพื้นของ Layland ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 06:36:10 PM »
รอคำตอมเหมือนกันซื้อมารองใช้แล้วมันเป็นสีใสมองยากมากว่าพ่นทั่วไหม

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: สอบถามการพ่นสีรองพื้นของ Layland ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 08:25:11 AM »
1. ???
2. จากประสบการณ์ ถ้าเวลาไม่พอพ่นกลางคืนก็ได้ครับ อาจจะลำบากหน่อยตรงมองไม่ค่อยเห็นต้องมาเช็คอีกทีตอนเช้า อาจใช้วิธีพ่นในที่สว่างก็ช่วยได้ครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 09:20:56 AM »
1. ตอบ ที่มี2 หัว คือ พ่นวงแคบ และ วงกว้าง คล้ายๆ
2. ตอบ ได้แต่ไม่ค่อยแนะนำ เพราะกลางคืน อากาศชื้นๆเย็นๆ ทำให้สีแห้งช้า ยิ่งเป็นกระป๋องแล้ว ทินเนอร์มันไม่ค่อยถูกกับพลาสติกโมเดลเท่าไร (กัดนั่นแหละ)
   ถ้าไม่รัีบจริงๆ แนะนำกลางวันเถอะ อย่างน้อยๆ มีแดดช่วยให้แห้งเร็วขึ้น

ออฟไลน์ maytueng

• *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 11:03:42 AM »
ขอบคุณมากครับ   :iconjoy:

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 11:08:03 AM »
แอบแฝงถามเพิ่มครับ
 เครียส์ด้านเลย์แลนด์ พ่นทับกับGUNDAM Markerได้รึเปล่าครับ สีมาร์คจะละลายรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 05:25:09 PM »
แอบแฝงถามเพิ่มครับ
 เครียส์ด้านเลย์แลนด์ พ่นทับกับGUNDAM Markerได้รึเปล่าครับ สีมาร์คจะละลายรึเปล่าครับ

แน่นอนครับ..

ดังนั้น ถ้ามีงบหน่อยซื้อพวกยี่ห้อ กันเซ่ครับ สบายๆ แต่กระป๋องนึง หลายร้อยอยุ่ ถ้าจะเล่น กันพลาจริงๆ แนะนำ ชุดสตาร์ทเตอร์คิท ของจีน ครับ น่าจะราวๆ 2000+-นิดหน่อย เอาไว้พ่นเครียร์อย่างเดียว ระยะยาวๆ คุ้มครับ แล้วก็ค่อยมาศึกษาเรื่องผสมเครียร์ ยังไง กับอะไรครับ

ออฟไลน์ Nocfalatu

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 11:05:46 AM »
ขอถามต่ออีกนะครับแล้วท่าตัดเส้นด้วยสีอีนาเมลละครับมันจะละลายตอนพ่นด้านไหม

ออฟไลน์ ait1988

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 08:28:11 PM »

ตัวนี้ถ้าต่อดิบพ่นทับเลยจะเป็นอะไรหรือป่าวครับ?

ออฟไลน์ tocodomo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 08:44:18 PM »
อันนี้ขึ้นอยู่กะตัวผู้พ่นครับ พ่นเยิ้ม พ่นไกล้มีกัดแน่นอน ลองพ่นกะเศษแผงดูก่อน
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง