ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกัน กับ MG.Ball ver.KA  (อ่าน 3355 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrwonka

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
มาดูกัน กับ MG.Ball ver.KA
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 12:22:32 AM »

สวัสดีครับ
ยินดีต้อนรับน้องใหม่ด้วยนะครับ /ตบมือ เฮ้~
ก่อนอื่นต้องเกริ่นก่อนเลยครับว่าโมตัวนี้ใช้เวลาทำนานมาก ข้ามปีกันเลยทีเดียว แต่อย่าพึ่งเข้าใจผิดนะครับ
ไม่ได้เนี๊ยบหรืออะไรแต่อย่างใดหรอกครับ เพียงแค่ทำๆหายๆเท่านั้นเอง เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาเรามา จบ กระทู้กันเลยดีกว่าครับ
เฮ้ยๆผิดๆ

เริ่มจากด้านหน้า สีขาวใช้ off white#69 ผสมกับเทา#13 พ่นจบงานด้วยเคลียร์ด้านของ ALC-314 Klear Kote Flat ของ Alclad 2

ด้านข้างบ้างตัวปืนใช้ เทา#13 ผสมกับดำให้เข็มขึ้นนิดๆ

อาจจะสังเกตเห็นได้ว่า decal นั้นติดไม่ค่อยครบ อันนี้เนื่องมาจาก โมตัวนี้เก็บไว้นานพอสมควรเลยครับมันมีปัญหาขูดไม่ค่อยติดบ้างโดยเฉพาะชิ้นใหญ่ๆ

มีการบังพ่นบ้างตามจุดเล็กจุดน้อยชิ้นขาวๆเล็กๆที่ท้ายปืนได้แตกหักหายไปตั้งแต่ในกล่อง :iconcry: :iconcry: :iconcry:

สีโลหะใช้ ALC-107 Chrome for Plastic ของ Alclad 2

บังพ่นลายละเอียดเล็กๆด้วย Masking Sol เรียกได้ว่าบัง1วันพ่น10นาทีครับ ทรมานนิดๆเพลินๆดี
ทีนี้เรามาโครงในกันบ้างดีกว่า

สีเทาพื้นที่ใช้เป็น เทา#13 ผสมกับ Olive drab 2 #38
แล้วก้บังพ่นด้วย Masking Sol โดยใช้ ALC-107 Chrome for Plastic
และอีกชิ้นที่เป็นโครงเหล็กใช้ ALC-105 Polished Aluminium

ณจุดนี้จริงๆต้องบอกก่อนเลยว่าอยากทำโครงในมากกว่านี้แต่..... : :icondizzy: :icondizzy: :icondizzy: :icondizzy:
ไม่ไหวแล้ววววว 555

ยังไงก็ติชมกันได้นะครับแล้วพบกันครั้งหน้า
ขอบคุณครับ

ปล.ฐานไม่ได้ทำสีนะครับ ขัดไว้นิดหน่อย

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: มาดูกัน กับ MG.Ball ver.KA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 02:41:10 AM »
สวยมากเลยครับ คุณเป็นคนที่ใช้สีได้มีTasteจริงๆ งานจบด้านๆดีด้วย :iconwish:

ออฟไลน์ sorayath

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
Re: มาดูกัน กับ MG.Ball ver.KA
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 09:28:18 AM »
สวยครับ เก็บงานได้เรียบร้อยมาก

ออฟไลน์ maytueng

• *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 10:35:27 AM »
งานสะอาดสวยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [ShowOffs] มาดูกัน กับ MG.Ball ver.KA
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 02:55:01 AM »
ผลงานแสดงออกถึงความตั้งใจครับ เห็นความพยามในการบังพ่นแล้วรู้สึกชื่นชม ผลงานที่ได้ผมก็ว่าออกมาดีนะครับ แต่ถ้ามีการทาเพิ่มได้ในบางจุดอาจจะเพิ่มรายละเอียดช่วยลดความเหนื่อยลงได้บ้าง แม้มันจะอยู่โครงใน ปิดเกราะก็ไม่เห็นแต่สุขใจคนทำครับ ผมเองก็ทำสีในที่ๆมองไม่เห็นอยู่ก็หลายตัว เพราะเราสุขอยู่ที่ใจว่าเราได้ทำครับ รอชมงานต่อๆไปนะครับ

ออฟไลน์ mrwonka

• *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 11:42:50 PM »
ขอบคุณพี่บอยและพี่ๆทุกๆคนครับ :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 04:28:19 PM »
 :iconwish: :iconcry: :iconlike: รายละเอียดสุดยอด เนีบยกิ๊บ ว้าวๆๆๆ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ