ผู้เขียน หัวข้อ: UW Bruticus เครื่องจักรสงคราม บทที่ 7 : เทพแห  (อ่าน 4494 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
UW Bruticus เครื่องจักรสงคราม บทที่ 7 : เทพแห
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 10:57:49 AM »

สวัสดีครับ

ปีใหม่เข้าไปจนเกือบจะเดือนที่ 3 แล้วถึงเพิ่งจะได้อัพบล็อกรวมร่าง ต้องขออภัยด้วยครับ แต่ก็ยังไม่สามารถกลับมาอัพต่อเนื่องได้อยู่ดีนะ 555+

รูปหมู่กันอีกสักที

ขออนุญาตใช้มือเท้าเป็นชุดแต่งไปเลยนะครับ เป็นงาน KO ครับ จะต่างกับของ Superion มีการแก้ไขดีไซน์และความแน่นครับ

มือ Onslaught...

ถ้าชี้ได้ก็ต้องชี้เนอะ

จุดขยับจัดว่าดีสำหรับหุ่นรวมร่าง เสียที่ต้นขาหลุดบ่อยไปหน่อย ไม่สิ หลุดมันทั้งตัวนั่นแหละ!

แต่ก็สวยจนเกลียดไม่ลงนะ

Super Hero Landing

ที่จับปืนของช็อคเวฟจะเป็นอย่างนี้ ซึ่งมือที่ให้มาจะถือได้ แต่มือชุดแต่งจะถือไม่ได้

ผมก็เอาเลโก้มาสวม

พอกล้อมแกล้มอยู่แต่ก็ไม่ถือว่าดีมากนะ

อาวุธอีกอย่างคือปืนของ Onslaught ที่เอามาต่อกันน่ะแหละ

ภาพการ์ตูนที่จะแถมมาเฉพาะไลน์ UW น่ารักดี

CW/UW มีอยู่สองตัวนี่แหละ

ก็ต้องเอามาต่อยกันอะนะ

จัดไปเต็มหน้า

ซ้ำให้ล้ม

กำลังจะซ้ำอีก

หน้าอกปริ (เป็นปัญหาของ Superion ผม คนอื่นไม่รู้เป็นไหม)

ล้วงสิครับ

ถีบซ้ำ

ช็อคเวฟ มานี่

มันจบแค่นี้แหละซูพีเรียน

มาไม่ทันนะ Powerglide

จริงๆ ก็น่าหาฟิกคนมานั่งนะ

คิดว่าคงจะข้ามไปตัวอื่นเลย น่าจะไม่ได้รีวิวซูพีเรียน เลยขอโพสต์รูปไว้หน่อยละกันครับ

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: UW Bruticus เครื่องจักรสงคราม บทที่ 7 : เทพแ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 12:48:32 PM »
ทำไม Shock wave อยู่แก๊งนี้ด้วยหรือครับ

• *
Re: UW Bruticus เครื่องจักรสงคราม บทที่ 7 : เทพแ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 10:08:11 PM »
ทำไม Shock wave อยู่แก๊งนี้ด้วยหรือครับ

แต่ละชุดจะมีตัวเล็กมาเป็นอาวุธหรือติดหน้าอกตัวนึงครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 10:53:46 PM »

Toon accurate ครับ
https://www.youtube.com/watch?v=JCnR03GUh20

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ALPAPOW

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
    • ALPAPOW BLOG Re;Birth1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 06:38:34 PM »
ถ้าดูจากรุปอย่างเดียวนี่ผมว่าตัวนี้มันสวยอยู่นะ มือเท้าแต่งช่วยให้ดูสมส่วนมากขึ้นด้วย

แต่ในฐานะที่มีตัวนี้ในครอบครอง เจ้าตัวนี้นี่มันศูนย์รวมปัญหาชัดๆ ทั้งหลวมเกิน แน่นเกิน ฯลฯ อีกสารพัดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2017, 06:39:08 PM โดย ALPAPOW »

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 09:35:03 PM »
ถ้าดูจากรุปอย่างเดียวนี่ผมว่าตัวนี้มันสวยอยู่นะ มือเท้าแต่งช่วยให้ดูสมส่วนมากขึ้นด้วย

แต่ในฐานะที่มีตัวนี้ในครอบครอง เจ้าตัวนี้นี่มันศูนย์รวมปัญหาชัดๆ ทั้งหลวมเกิน แน่นเกิน ฯลฯ อีกสารพัดเลย

ยังดีครับมีแน่นบ้าง ผมมีของ Hasbro นี่พี่แกหลวมทั้งตัว .....

มือ 1 ด้วย  แค่รวมร่างครั้งแรก ถือช็อคเวฟแล้วศอกร่วงลงมาแบบไม่มีแรงต้านอะไรเลย..... 
แถมถือทำท่ายื่นมือยิง ล้มหน้าเพราะปืนหนักช็อคเวฟอีก....
ตรงหุ่นร่างขา Tap ที่ล็อคขาร่างหุ่นก็หลุดบ่อย  Ratchet ของรถถังอ่อนแอง่อยกว่าตัวอื่นแบบเห็นได้ชัด

สุดท้ายอัดซ่อมข้อต่อกันแทบทั้งตัว

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ALPAPOW

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
    • ALPAPOW BLOG Re;Birth1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 08:21:34 AM »

ยังดีครับมีแน่นบ้าง ผมมีของ Hasbro นี่พี่แกหลวมทั้งตัว .....

มือ 1 ด้วย  แค่รวมร่างครั้งแรก ถือช็อคเวฟแล้วศอกร่วงลงมาแบบไม่มีแรงต้านอะไรเลย..... 
แถมถือทำท่ายื่นมือยิง ล้มหน้าเพราะปืนหนักช็อคเวฟอีก....
ตรงหุ่นร่างขา Tap ที่ล็อคขาร่างหุ่นก็หลุดบ่อย  Ratchet ของรถถังอ่อนแอง่อยกว่าตัวอื่นแบบเห็นได้ชัด

สุดท้ายอัดซ่อมข้อต่อกันแทบทั้งตัว
หลวมโหดกว่าตัวทาคาระอีกหรือครับท่าน! :icondisapp:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 02:59:38 PM »

หลวมโหดกว่าตัวทาคาระอีกหรือครับท่าน! :icondisapp:

ช็อกเวฟมันหนักจริง ถือไม่ค่อยได้ ตัวนี้ผมก็ซ่อมเท่าที่จำเป็นอย่างขา Blastoff ตอนเป็นแขนแยกออกจากกัน ใบพัด Vortex ผมก็เอายู้ฮูดินน้ำมันแปะแบบโง่ๆ เลย

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 11:52:36 PM »
555 ผมว่ากาวดินน้ำมัน UHU นี่นวัตกรรมสารพัดประโยชน์จริงๆนะ
ขนาดกันดั้มบางตัวที่ต้องกั้นพ่น ผมยังขี้เกียจติดเทปอะไรเลย
เอากาวดินน้ำมันนี่แหละแปะๆบัง ไม้จิ้มฟันกดๆตามขอบๆกั้นสีเอา ใช้ง่ายดี
ใช้กั้นพ่นแล้วเอามาใช้ต่อยังได้อีกแหนะ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re:[Toys&Review] UW Bruticus เครื่องจักรสงคราม บทที่ 7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 10:49:02 AM »
งานออกมาดูดีเหมือนกันนะครับ นี่ถ้านึกสนุกเอามาทำสี Weathering ละหล่อเลย เดี๋ยวนี้ราคาพอจะจับต้องได้ไหมครับ วันไหนว่างๆคุณbluewhale ถ่ายรูปกองทัพทั้งหมดให้ชมหน่อยสิครับ ท่าทางน่าจะอลัง

• *
Re:[Toys&Review] UW Bruticus เครื่องจักรสงคราม บทที่ 7
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 08:31:02 AM »
งานออกมาดูดีเหมือนกันนะครับ นี่ถ้านึกสนุกเอามาทำสี Weathering ละหล่อเลย เดี๋ยวนี้ราคาพอจะจับต้องได้ไหมครับ วันไหนว่างๆคุณbluewhale ถ่ายรูปกองทัพทั้งหมดให้ชมหน่อยสิครับ ท่าทางน่าจะอลัง
ตอนนี้ทั้งหมดถูกเก็บอยู่ในกล่องน่ะครับ ย้ายบ้านใหม่ภรรยายังไม่กำหนดโซนหุ่นยนต์ให้ผมเลยครับ ตัวเล็กก็ถึงวัยเล่นถนัดแล้วกลัวกองทัพจะพ่ายแก่มนุษย์เอา 555+

ปล. หลังๆ ของผมมีไม่ค่อยเยอะแล้วครับ ใช้วิธีปล่อยเก่าซื้อใหม่บ้าง เหลือแต่ตัวรักๆ ครับ กับตัวที่ขายไม่ออก

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 11:14:36 AM »
ตอนนี้ทั้งหมดถูกเก็บอยู่ในกล่องน่ะครับ ย้ายบ้านใหม่ภรรยายังไม่กำหนดโซนหุ่นยนต์ให้ผมเลยครับ ตัวเล็กก็ถึงวัยเล่นถนัดแล้วกลัวกองทัพจะพ่ายแก่มนุษย์เอา 555+

ปล. หลังๆ ของผมมีไม่ค่อยเยอะแล้วครับ ใช้วิธีปล่อยเก่าซื้อใหม่บ้าง เหลือแต่ตัวรักๆ ครับ กับตัวที่ขายไม่ออก

อ๋อ ไม่เป็นไรครับ กองทัพเจอมนุษย์ตัวเล็ก พ่ายทุกราย แล้วเริ่มมาแอบถามคุณพ่อบ้างไหม หรือว่าคุณพ่อซื้อให้เล่นบ้าง