ผู้เขียน หัวข้อ: คีม3ตัวนี้ ต่างกันยังไง tamiya 35 - 123 / G-Temple GT 02  (อ่าน 4530 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jamesplz

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
tamiya 123

tamiya 35

G-Temple GT 02

3ตัวนี้แตกต่างกันยังไงบ้างอะครับ ก่อนหน้านี้ ใช้คีมจีนอันละ200 ก็เนียนโอเคดีอยู่ แต่เห็นหลายคนบอก คีมพวกนี้จะเนียนขึ้นไปอีก รบกวน ขอรีวิวจากคนใช้จริงๆหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
Re: คีม3ตัวนี้ ต่างกันยังไง tamiya 35 - 123 / G-Temple GT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 07:58:45 PM »
เคยใช้ ทามิย่า35 กับ GT-02

ถ้าเทียบกับคีมธรรมดา  คมกว่า ทั้งคู่  ตับเบามือ ตัดง่าย ไว

ถ้าเทียบ 35กับ GT-02

GT-02คมกว่า  แต่ไม่ทนเท่า Tamiya 35 คมจน ตัดบางทีเข้าเนื้อเลย

เนียนไหม ถ้าตัดตามแผงบอก คือ ตัดเกจ แล้วค่อยเล็บ เนียน แทบไม่ต้องพึ่งอาทไนฟ์เลย บางส่วน แต่บางส่วนก็ต้องอาทไนฟ์เก็บ

สรุปสั้นๆ  ถ้าตังเหลือๆ ซื้อมาใช้เถอะครับ ตัดเพลินมาก ว่างๆ ผมตัดรอเลย พวก แผงเกราะ ชิ้นใหญ่ๆ มาตัดๆ ไว้ว่างๆ ไม่ปวดมือ นุ่มมือมาก เมื่อก่อนก็ลังเล คีม แม่งซื้อโมได้ตัวนึง เอาไงดี สุดท้ายซื้อคีมแล้วโอเคมาก ต่อชิลๆ หลังๆดองเยอะ