ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการทำสีเล็บ Barbatos lupus Rex/การทาส  (อ่าน 2478 ครั้ง)

ออฟไลน์ James09

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอคำแนะนำการทำสีเล็บ Barbatos lupus Rex/การทาส
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 08:57:03 PM »
ทาสีเหลืองบนเล็บไปแล้ว(ชิ้นเล็บดั้งเดิมเป็นสีดำ) สีเหลืองมันดูหมองๆไม่สว่างเลยครับ กลายเป็นดูเหมือนกล้วยไปซะงั้น.(โพสภาพไม่เป็นหน่ะครับ) ขอคำแนะนำด้วยนะครับ.

ออฟไลน์ kenata

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
Re: ขอคำแนะนำการทำสีเล็บ Barbatos lupus Rex/การทา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 08:42:57 AM »
ลอง ทา สี รองพื้นสีขาว ก่อนทาสีเหลือง ดูนะครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: ขอคำแนะนำการทำสีเล็บ Barbatos lupus Rex/การทา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 01:09:07 PM »
ทาสีเหลือง(งานพู่กัน) แก้ง่ายๆ คือเติมสีขาวลงไปเล็กน้อยตอนผสมสีครับ สีเหลืองจะออกนวลๆหน่อย จะไม่เหลืองกล้วยครับ

ถ้างานพ่นสีกระป๋อง พ่นลองพื้นแล้ว พ่นขาว1รอบบางๆ  แล้วค่อยพ่นสีเหลืองครับ

ลองดูครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ