ผู้เขียน หัวข้อ: เคลียร์สูตรแล็กเกอร์ทับเคลียร์สูต  (อ่าน 1959 ครั้ง)

ออฟไลน์ James09

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เคลียร์สูตรแล็กเกอร์ทับเคลียร์สูต
« เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 03:05:50 AM »
เคลียร์สูตรแล็กเกอร์ทับเคลียร์สูตรนำ้จะเป็นปัญหามั้ยครับ ได้ยินมาว่าเคลียร์แล็กเกอร์ทนทานสุด ผมอยากเอาไปใช้พ่นส่วนที่ทำสีด้วยgundam markerเพื่อปกป้องสี แต่ผมพ่นเคลียร์สูตรนำ้ไปแล้ว ฉะนั้นถ้าพ่นเคลียร์แล็กเกอร์ทับไปจะดีมั้ย และใช้เคลียร์แล็กเกอร์หรือนำ้อันไหนดีกว่ากัน

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: เคลียร์สูตรแล็กเกอร์ทับเคลียร์สู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 09:26:37 AM »
ถ้าพ่นสูตรน้ำไปแล้วแค่นี้ก็พอละคับ
การที่จะให้สีติดทนนาน ขึ้นอยู่กับการเก็บรักษางานด้วยนะ
ควรเก็บในที่ไม่ร้อนเกินไป หรือไม่อับชื้นคับ