ผู้เขียน หัวข้อ: ไปกันเถอะ... บาร์บาทอส Gundam Barbatos Lupus Rex: Final Battle V  (อ่าน 6428 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dutch00

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 22

สวัสดีครับ

ทำสีรับสงกรานต์กันเลยครับ ระยะเวลาในการทำก็ช่วงหยุดสงกรานต์นี่แหละครับ อาจจะมีดีบ้างเลอะบ้างปนกันไปในงาน (ส่วนใหญ่ไม่ได้อุดขัดเพราะกลัวไม่ทันหมดสงกรานต์ อุดไปตรงแค่หาง)
ตัวนี้เป็น 1/100 IBO ตัวแรกที่ต่อเลยครับ ตอนแรกกะจะไม่ซื้อภาคนี้ละ แต่เห็นดีไซน์ Rex ละอดไม่ได้จริงๆ  :iconlol: ละยิ่งเห็นตอนจบของ SS2 ด้วยแล้วนี่โหดสุดยอดสุดๆ เลย

ตัวนี้ Theme คือทำให้คล้ายๆ ฉากสู้ใน Ep 50 ของ เรื่องนะครับ โดยทำ Battle Damage และ Weathering

(บอกตรงๆ พอต่อแล้ว Frame นี่สวยมาก ต่อเฟรมละไม่อยากต่อเกราะเลย เดี๋ยวนี้มันทำดีเกือบใกล้ MG ไปทุกทีละ เสียอย่างเดียวไหล่ขยับไม่ค่อยได้)

เชิญรับชมกันยาวๆ เลยครับ

ใส่เกราะ

Action

หลังจากโดนยิงไดน์สเลฟ

จบเพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็นกันได้เลยครับ  :iconsmile:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2017, 04:03:22 PM โดย Dutch00 »

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: ไปกันเถอะ... บาร์บาทอส Gundam Barbatos Lupus Rex: Final Batt
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 06:46:19 PM »
ได้อารมณ์มากครับ ต่อด้วยไดโอราม่าเลยมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Dutch00

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 22
Re: ไปกันเถอะ... บาร์บาทอส Gundam Barbatos Lupus Rex: Final Batt
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 12:04:18 AM »
ได้อารมณ์มากครับ ต่อด้วยไดโอราม่าเลยมั๊ยครับ

อยากทำอยู่เหมือนกันครับ ติดแค่ไม่มีเวลาว่างแล้ว :iconlol:

ออฟไลน์ ultima0

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 12:50:01 AM »
ทำตาเป็นเส้นแดง หาขวานมาจามลำตัวหน่อยนี่ แจ่มเลย
https://twitter.com/_2p_color/status/853978401228509184