ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องน้ำยาขัดสีรถ amway แทน compound  (อ่าน 2214 ครั้ง)

ออฟไลน์ Atlas004

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามเรื่องน้ำยาขัดสีรถ amway แทน compound
« เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 01:14:16 PM »
ผมมีน้ำยาขัดสีรถ amway แต่ผมสงสัยว่าใช้น้ำยาขัดสีรถ amway แทน compound ได้หรือเปล่า และใช้ดีไหมครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: สอบถามเรื่องน้ำยาขัดสีรถ amway แทน compoun
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 04:59:29 PM »
 :iconjoy: ลองทดสอบกับพวกแผงประกอบที่เหลือ ดูครับ ผมเองก็อยากรู้ครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
Re: สอบถามเรื่องน้ำยาขัดสีรถ amway แทน compoun
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 07:48:02 PM »
ลองแล้ว สีติด ฟองน้ำที่ขัดมาเต็มเลย  ความเนียนก็เหมือนๆเดิม  แทบไม่ต่าง  หรือต้องมีเทคนิคกว่านี้ไม่รุ้ ผมขัดเอาในร่ม  ใช้แอมเว น้ำขาวๆ ฝาแดง  ขัดๆๆ ก็เหมือนขัดปกติ แต่มีสีหลุดออกมาติดฟองน้ำ 

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 09:44:45 AM »
ตอบว่าได้ครับ สายโมเดลรถ ใช้กันเยอะ

เปรียบเทียบล่ะกัน กับทามิย่าน่ะ
ฝาแดง---หยาบ
ฝาน้ำเงิน---ละเอียด
อันสุดท้ายนี่ไม่แน่ใจว่า ฝาสีอะไร ---ละเอียดที่สุด

ถ้าเทียบกับของ แอมเวย์แล้ว ก็ ราวๆ ฝาน้ำเงิน +- นิดหน่อย

เพราะตอนผมทำโมเดลรถ หลังจากพ่นเครียร์มันเสร็จแล้ว(อย่างน้อย 2 รอบ ต้องเผื่อขัดด้วย) ก็จะเปิดด้วย ฝาแดงก่อน แล้วตามด้วยแอมเวย์เลย.. เงาสาแก่ใจยิ่งนัก