ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการทำสี airbrush/กระป๋อง  (อ่าน 2125 ครั้ง)

ออฟไลน์ James09

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามการทำสี airbrush/กระป๋อง
« เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 07:18:28 PM »
ปกติตอนทำสีเราจะใช้ไม้หนีบตรงด้านหลังของชิ้นงานหรือส่วนด้านในที่จะประกบเข้าเพราะมันจะไม่เห็น แต่ถ้าเราต้องการทำสีชิ้นงานทั้งพื้นผิวทุกมุมมันจะไม่มีที่หนีบ ตัวอย่างก็เช่นตัวดาบของ1/100 vidar ขอถามว่าแบบนี้จะทำยังไงครับ ผมมือใหม่ครับ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: สอบถามการทำสี airbrush/กระป๋อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2017, 10:44:54 AM »
ผมใช้วิธีทำที่ละครึ่งครับ อาจจะทำครึ่งบนก่อนรอสีแห้งก็ย้ายมาทำครึ่งล่างเอาครับ  :iconjoy:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ