ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีทำให้ข้อต่อกลับมาแน่นที  (อ่าน 2598 ครั้ง)

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
สอบถามวิธีทำให้ข้อต่อกลับมาแน่นที
« เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 06:23:53 PM »
สงสัยตรงบริเวณที่เป็นข้อพับต่างๆ เช่น ข้อศอก เข่า อยากทราบว่าถ้าจะซ่อมตรงนี้ทำยังไงดีครับ ต้องแกะชิ้นงานออกมาใหม่ไหมครับ เพราะผมกลัวหักมากเลย

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: สอบถามวิธีทำให้ข้อต่อกลับมาแน่นท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 06:46:23 PM »
ที่ถามมาไม่ค่อยเห็นภาพน่ะ

แต่สำหรับผมแล้ว ถ้าชิ้นงานหลวม ผมจะทำให้ เดือยตัวผู้มันหนาขึ้น แล้วมันจะทำให้จุดขยับแน่น

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: สอบถามวิธีทำให้ข้อต่อกลับมาแน่นท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2017, 11:21:48 PM »
ที่ถามมาไม่ค่อยเห็นภาพน่ะ

แต่สำหรับผมแล้ว ถ้าชิ้นงานหลวม ผมจะทำให้ เดือยตัวผู้มันหนาขึ้น แล้วมันจะทำให้จุดขยับแน่น

ขอบคุณครับ^^ แบบว่าเอาโมตัวเก่าที่ตั้งโชว์ไว้นานออกมาปัดฝุ่นใหม่ แล้วข้อพับมันยวบมากเลยครับ จับอาวุธไม่ได้เลย ตกตลอด ส่วนตรงจุดที่ผมสงสัยป็นตามรูปนี้เลยครับ