ผู้เขียน หัวข้อ: อยากต่อโมจีนตัวแรก เริ่มจากตัวไหนด  (อ่าน 4265 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kritsanuphong

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากต่อโมจีนตัวแรก เริ่มจากตัวไหนด
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2017, 12:24:56 AM »
อยากลองต่อโมจีนดูครับปกติต่อแต่งานแท้ตลอด ตอนนี้สนใจอยู่สองตัวคือ MG jastacanon daban กับ hg xi gundam ของ MC ตัวหนึ่งหายาก + แพง อีกตัวก็โมแท้ยังไม่ทำ เลยอยากขอคำแนะนำถึงความคุ้มค่า การต่อตัวไหนยากง่ายกว่ากัน สำหรับคนต่อโมจีนครั้งแรกครับ หรือมีโมจีนตัวอื่นสวยๆงานดีตัวอื่นสามารถแนะนำได้ครับ (อัดกาวเป็นครับ แต่เทคนิกแก้ไขอื่นๆยังไม่เคยลอง)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2017, 12:25:37 AM โดย Kritsanuphong »

ออฟไลน์ poonshop55

• *
  • Like: 2
Re: อยากต่อโมจีนตัวแรก เริ่มจากตัวไห
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2017, 10:39:43 AM »
โมจีนสมัยใหม่เล่นได้หมดแล้วละคับ..งานแก้นี่ผมว่าแทบจะไม่เรียกว่างานแก้ละนะ เพราะมันน้อยนิดมาก....
ทั้ง2ตัวเล่นได้หมดคับ..เอาดาบันก่อนก็ได้

ออฟไลน์ pepsedna

• *
  • Like: 2
Re: อยากต่อโมจีนตัวแรก เริ่มจากตัวไห
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2017, 10:57:04 AM »
ต่อไปเลยไม่ต้องห่วงเรื่องเงิน :iconpunch:(เศรษฐกิจตกต่ำ :iconangry:)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2017, 09:05:59 PM »
MG Jesta Cannon ครับ ต่อง่าย ไม่มีอะไรมาก

XI คุณภาพมันแค่ HG

ที่แนะนำอื่นๆก็
Daban MG Wing Proto zero
DragonMomoko Testament

แต่พวก HGUC ตัวใหม่ของ Daban  มีพี่ซื้อไปลองทำอะใหล่ เห็นว่าต่อง่ายเหมือนกัน

ส่วนถ้าอยากลองของ แนะนำงานค่าย Mechanicore ครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2017, 11:04:15 PM »
ของจีนค่ายไหนก็ได้ยกเว้น GD และ GHD เล่นแล้วแทบปาทิ้งเลย

ออฟไลน์ sword

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2017, 02:13:29 PM »
ขอสอบถามด้วยคนครับ

อยากเก็บไลน์ สามก๊ก ถ้าเป็นโมจีนนี่ ของยี่ห้อไหนดีหรอครับ ที่เห็นๆยังมีขายกันอยู่ เปน kc jargon decoo อ่ะครับ