ผู้เขียน หัวข้อ: HG Shiden โมก้างให้กลายเป็นกระดูก  (อ่าน 3441 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aonaen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
HG Shiden โมก้างให้กลายเป็นกระดูก
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 09:59:36 AM »
ปกติเป็นสายขี้เกียจ เน้นต่อดิบRG แต่พอได้เข้าสู่โลกของสายคัสตอมแล้วก็พบว่ากันพลามันสามารถเท่ห์ได้แบบไม่มีขีดจำกัดจริงๆ
เห็นเค้าทำสวยๆออกมาก็อยากลองทำบ้าง หลังจากซ้อมทำสีมาสองสามตัว ก็หาหนูทดลอง แล้วก็ตัดสินใจเลือก HG Shiden มาเพราะว่ารูปทรงมันดูเหลี่ยมๆเท่ห์ดี ตัวนี้ถือเป็นตัวครูเลยครับ ได้ลองฝึกใช้สกิลหลายๆอย่างทั้ง อุด ขัด ตัด เดินลาย ทำสี เรียกได้ว่าทุลักทุเล เส้นก็เบี้ยว บังพ่นก็ไม่แม่น เพ้นก็เลอะ แต่อาศัยคอนเซ็ปหุ่นผ่านการรบมาช่วยบนบังความไม่เนียนครับ 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2017, 10:54:24 AM โดย Aonaen »

ออฟไลน์ klitkung

• *
  • Like: 0
Re: HG Shiden โมก้างให้กลายเป็นกระดูก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 08:32:32 PM »
สวยแล้วครับ  :iconwish:

ผมก็ว่าจะหัดทำสีพู่กันอยู่ครับ ไม่รู้จะได้แบบนี้บ้างรึเปล่า เหอๆ :iconpale:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
Re: HG Shiden โมก้างให้กลายเป็นกระดูก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 09:20:12 AM »
สวยเลยครับ.. ชอบ...

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 07:53:20 PM »
สวยแล้วครับ  :iconwish:

ผมก็ว่าจะหัดทำสีพู่กันอยู่ครับ ไม่รู้จะได้แบบนี้บ้างรึเปล่า เหอๆ :iconpale:

สีพื้นผมพ่นเอาครับ ทาพู่กันเฉพาะส่วนที่ตกแต่ง ก็คือตรงที่ไม่เรียบนั่นล่ะครับ 555

สวยเลยครับ.. ชอบ...

ขอบคุณครับ (-/\-)

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 08:23:40 AM »
สวยมากเลยครับ ผมได้แต่ต่อดิบกับเอามาร์คเกอร์แต้มเป็นที่ที่เอง ไม่กล้าทำอะไรมาก

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 01:30:11 PM »
สวยมากเลยครับ ผมได้แต่ต่อดิบกับเอามาร์คเกอร์แต้มเป็นที่ที่เอง ไม่กล้าทำอะไรมาก

ลองเลยครับ ผมก็เพิ่งได้สัมผัส สนุกกว่าเดิมเยอะเลย หาของถูกๆมาลองเชิงก่อนก็ได้ของผมเดินไลน์ก็ใช้เข็มหมุด แอร์บรัชก็ซื้อของจีนถูกๆชุดละพันกว่าบาทถือว่าใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 02:35:55 PM »
 :iconwish: ว้าว หล่อจนหน้าตกใจ เท่มากครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ