ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องดีคอลน้ำลอกครับ  (อ่าน 2907 ครั้ง)

ออฟไลน์ Redmaiden

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามเรื่องดีคอลน้ำลอกครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 11:09:16 AM »
ตอนนี้ผมกำลังติดดีคอลของตัว sazabi ver ka อยู่ แล้วนำไปพ่นเคลียร์ทีละส่วน

แต่หลังจากพ่นเสร็จ พอเอามาประกอบคืน พวกดีคอลเล็กๆกลับลอกติกนิ้วมาก สงสัยว่าเกิดจากอะไรครับ

พ่นเคลียร์น้อยไป ?

ปล. ใช้ Mr.Hobby Semi - Gloss ครับ พ่นออกมาแล้วผิวเหมือนตอนต่อดิบเลย แค่พ่นกันดีคอลหลุด

ออฟไลน์ walther

• Verified User
  • *
  • Like: 12
Re: สอบถามเรื่องดีคอลน้ำลอกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 01:10:53 PM »
เอา mr.mark setter ทาที่ผิวแล้วเอาดีคอลน้ำแปะลงไปรอแห้งแล้วค่อยพ่นเคลียทับ ดีคอลหลุดมางี้ถ้ากาวดีคอลไม่เสื่อมสภาพก็ผิวงานไม่สะอาดอะครับ ล้างผิวแล้วพ่นเคลียมันให้ผิวเรียบๆแล้วค่อยติดดีคอล จากนั้นค่อยพ่นเคลียปิดรอบสุดท้ายเอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2017, 01:12:26 PM โดย walther »

ออฟไลน์ Redmaiden

• *
  • Like: 0
Re: สอบถามเรื่องดีคอลน้ำลอกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 07:06:34 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม  :iconsmile: