ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW HG 1/144 CHINAGGUY เมื่อชินะอยากเป็นเจ้าหมี  (อ่าน 4417 ครั้ง)

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
REVIEW HG 1/144 CHINAGGUY เมื่อชินะอยากเป็นเจ้าหมี
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 07:45:41 PM »
เพิ่งต่อเสร็จพอดี ไม่เห็นคนรีวิว เลยขอรีวิวแบบบ้านๆนะครับ ผิดพลาดตรงไหน ขออภัยด้วยจ้า

หน้ากล่อง บอกมาเลยว่ามีคูปองชิงโชคมาให้ด้วย ใครซื้อก็อย่าลืมไปใส่โค้ดลุ้นรางวัลกันนะ

ใบต่อ,แผงต่างๆและสติ๊กเกอร์ครับ(ส่วนสีแดงของแผง C2 และแผง E1 จะเป็นยางครับ)

การประกอบส่วนต่างๆ

ลำตัว

หัว >>> ตรงชิ้นส่วนตา มีให้เลือกแบบยาวกับแบบสั้น ถ้าแบบสั้นก็ต้องติดกระจกตาแบบ Super Fumina ด้วย นอกจากนี้ยังมีที่คาดผมแบบหูหมี ที่คาดผมสีชมพู(ติดสติ๊กเกอร์) และแว่นตาจะเป็นแว่นตาชิ้นใส(ติดสติ๊กเกอร์กรอบแว่นเอง) และแว่นตายางสีแดง อันนี้ไม่มีเลนส์

แขน >>> มีแบบแขนเกราะหมีและแบบแขนธรรมดาให้เลือก ซึ่งจะมีมือแบบกำและแบมาให้เปลี่ยนตามใจชอบด้่วย

ขา

ลำตัวช่วงล่าง

หัวหมี ไว้สวมทับอีกทีนึง

แบ็คแพ็คและโบยักษ์สีแดงด้านหลัง

ฐานตั้งมีมาให้เหมือนของ Super Fumina

ประกอบเสร็จ(ร่างหมี)

ประกอบเสร็จ(ร่างคน)

แบบใส่แว่นมีเลนส์และที่คาดผมชมพู

ส่วนตัวว่าไม่ใส่แว่นสวยกว่านะ :iconnasty:

จุดขยับคอ เงยได้นิดหน่อย

ก้มได้เท่านี้

หมุนคอได้รอบ

จุดขยับแขน ยกไหล่ได้ 90 องศา แกนข้อต่อตรงไหล่โยกมาด้านหน้าได้พอสมควร

ศอกงอได้ประมาณ 90 องศาเพราะแขนติดตรงเกราะแขนเสื้อ

ลำตัว แอ่นได้นิดหน่อย

ก้มได้เท่านี้

หมุนไปด้านข้างได้สัก 45 องศา (จุดขยับจะอยู่ตรงช่วงอก)

ขา กางออกจากกันได้เล็กน้อย

เหยียดขาไปด้านหน้าด้านหลังได้นิดหน่อย(จริงๆทำได้มากกว่าในรูปเยอะนะ แต่ชิ้นส่วนเกราะตรงกางเกงมันจะแยกออก ก็เลยเอาแบบตามรูปนี่ล่ะ เพราะผมแพลนจะอุดรอยประกบ + ทำสีในอนาคต)

ส่วนเข่านี่งอได้เยอะ ข้อเท้ากระดกข้นได้เล็กน้อยและเหยียดได้สุด บิดไปมาซ้ายขวาได้รอบ

จัดท่าบ้างอะไรบ้าง

เปย์หนูเยอะๆนะคะ

หมีมาแล้ว

หลังจากต่อเสร็จแล้วก็รู้สึกประทับใจมากกว่า Super Fumina อีกครับ ตัวนี้จัดท่าดีๆสามารถยืนได้เองโดยไม่ต้องใช้ฐานตั้งเลย ความสนุกคงเป็นการที่เราสามารถเลือกรูปแบบของชินะได้หลากหลายตามความชอบเลย แต่อย่างน้อยลุงบันน่าจะให้ชิ้นส่วนตามามากกว่านี้หน่อยนะ จะได้ทำมุมมองได้หลายแบบ อันนี้ให้มาเหมือนเราต้องเลือกว่าจะเอาตาแบบมองตรง หรือมองข้างได้อย่างใดอย่างนึง

ส่วนตัวผมเลือกต่อแบบมองตรง ชิ้นส่วนตาชิ้นสั้น เพื่อติดเลนส์กระจกตาแล้วใส่แว่นยางเอาครับ

จุดที่น่ารำคาญสำหรับผมมีอย่างเดียวคือไอ้ชิ้นโบว์ยักษ์สีแดงด้านหลังนี่มันหลุดจากกันง่ายมาก บางทีไปโดนปลายริบบิ้นนิดนึงก็หลุดแล้ว

สุดท้ายแล้วเตรียมใจและตังค์ เพราะลุงน่าจะย้อมมาเยอะแน่ๆ ผมเพิ่งพรีตัวที่เป็นแมวดำไปไม่นานเอง อิอิ

ติดตามผลงานอื่นๆได้ที่นี่ครับ >>> https://www.facebook.com/Homely-review-plamo-and-toys-371931812937178/

ออฟไลน์ nanenaw

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: REVIEW HG 1/144 CHINAGGUY เมื่อชินะอยากเป็นเจ้าหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 10:48:54 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ อ่านแล้วไม่ค่อยมีปัญหาหนักๆแหะ สวยงามน่าสนใจมากๆ :iconjoy: ไหงดูรีวิวในยูทูปแล้วคนรีวิวบอกว่าเป็นขยะเพราะข้อต่อหลวมซะได้ :iconfreak: 

• **
Re: REVIEW HG 1/144 CHINAGGUY เมื่อชินะอยากเป็นเจ้าหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 11:40:06 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ อ่านแล้วไม่ค่อยมีปัญหาหนักๆแหะ สวยงามน่าสนใจมากๆ :iconjoy: ไหงดูรีวิวในยูทูปแล้วคนรีวิวบอกว่าเป็นขยะเพราะข้อต่อหลวมซะได้ :iconfreak:

สำหรับผมตัวนี้ข้อต่อถือว่าแน่นพอดีเลยครับ มีที่หลุดง่ายก็ไอ้ชิ้นโบว์แดงข้างหลังนี่ล่ะครับ^^

ออฟไลน์ chalermchai

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 02:32:35 PM »
   ต้องยอมรับว่าสายโมเอะ ลุงดูห่างชั้นกับ เพื่อนๆอย่างเห็นได้ชัด
เจ้าอื่นเค้าไประดับ มหาลัยกันแล้ว  ลุงยังอยู่แถวอนุบาลอยู่เลย :iconfreak:

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 05:35:03 PM »
   ต้องยอมรับว่าสายโมเอะ ลุงดูห่างชั้นกับ เพื่อนๆอย่างเห็นได้ชัด
เจ้าอื่นเค้าไประดับ มหาลัยกันแล้ว  ลุงยังอยู่แถวอนุบาลอยู่เลย :iconfreak:

เรืองจริงเลยครับ55 แต่ลุงบันขอสู้ด้วยราคา :iconlol:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 10:47:38 AM »
ผมว่ามันไม่เข้ากันเลยนะ  :iconfreak:ตอนไม่สวมหมีดูดีกว่า