ผู้เขียน หัวข้อ: (มีรูป)ติดปีกแสง Destiny ของ Momoko กันอย่างไร  (อ่าน 4055 ครั้ง)

ออฟไลน์ 28th9

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
(มีรูป)ติดปีกแสง Destiny ของ Momoko กันอย่างไร
« เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 10:43:09 AM »
สวัสดีครับ

ผมติด Backpack ปีกแสงเข้าไปปรากฎว่าหลังแอ่น + ตั้งได้ไม่เกิน 10 วิก็หงานหลังแล้วครับ อยากทราบว่ามีเทคนิคอย่างไร หรือผมต้องซื้ออะไรมาใส่เพิ่มหรือเปล่าครับ

• *
Re: (มีรูป)ติดปีกแสง Destiny ของ Momoko กันอย่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 10:44:35 AM »

ออฟไลน์ ooorevooo

• *
  • Like: 3
Re: (มีรูป)ติดปีกแสง Destiny ของ Momoko กันอย่าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 02:00:59 PM »
แหม่ ตัวที่มีปีกก็ต้องบินสิครับ เอามายืนก็ไม่เท่สิ ยังไงก็ต้องติดฐาน  :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 08:53:33 PM »
แหม่ ตัวที่มีปีกก็ต้องบินสิครับ เอามายืนก็ไม่เท่สิ ยังไงก็ต้องติดฐาน  :iconlol:

ผมลองติดฐานแบบในรูปอ่ะครับ พอติดไว้ซักพักมันก็จะหลังแอ่นแล้วหงายหลังลงไป เลยไม่แน่ใจว่าต้องติดยังไงหรือต้องซื้ออะไรมาเพิ่มหรือเปล่า

ปล.1 ตอนนี้ติดแบบเอาฐานเสียบใต้ก้น Destiny เลย
ปล.2 ถ้าใช้ปีกแสงที่แถมมาในกล่องไม่หงายหลังครับ แต่ถ้าเป็นปีกแสงที่แถมมากับ Strike Freedom จะหงายหลังครับ

ออฟไลน์ ooorevooo

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 10:30:59 PM »
อ๋อ ผมเข้าใจผิด นึกว่ายืน
กล่องปีกที่แถมมากับสไตรค์มันมีฐานสีดำของเดสตินี่มาด้วยไม่ใช่เหรอครับ ถ้าติดฐานนั้นก็อยู่ได้นะ
https://www.youtube.com/watch?v=cmpcN2C5qO0

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2017, 12:08:31 AM »
ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ
ผมไปใช้ฐานที่แถมมากับตัว Destiny เลยรับน้ำหนักไม่ไหว พอเปลี่ยนฐานดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ