ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องล้างสีโมจากโรงงานครับ  (อ่าน 2460 ครั้ง)

ออฟไลน์ mmnn

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามเรื่องล้างสีโมจากโรงงานครับ
« เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 10:23:06 AM »
ผมพยายามจะล้างสีของtransformersที่paintมาจากโรงงานครับ ตอนแรกใช้วิธีแช่ Isoprophyl Alcohol ไว้หนึ่งวันแล้วใช้คอตต้อนบัดเช็ดออก ส่วนตามร่องก้อพยายามใช้แปรงสีฟันเก่าขัดกับปลายไม้จิ้มฟันขูดออก แต่สีก็ยังค้างอยู่ตามร่องอยู่ดี เลยไม่กล้าจะทาสีทับเลยอ่ะครับ กลัวว่าทาทับไปแล้วพวกdetailร่องต่างๆมันจะหายไปหมดแล้วจะตัดเส้นไม่ได้ ตามรูปเลยครับ

เลยอยากสอบถามว่าใช้อะไรล้างสีดีครับ ตอนนี้มีติดบ้านอยู่สองขวดนี้อ่ะครับ แล้วก็มี X-20A กับ X-20 ตัวไหนที่ล้างสีออกและไม่กัดผิวพลาสติกบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: สอบถามเรื่องล้างสีโมจากโรงงานครั
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2018, 03:41:45 PM »
อยากถามว่า หาซื้อ "Isoprophyl Alcohol" ได้จากที่ไหนครับ ผมจะเอามาใช้เช็ด putty ออกจากชิ้นงาน

หาซื้อตามB2Sแล้วไม่มี