ผู้เขียน หัวข้อ: TR Topspin จุดเริ่มต้นอย่างก้าวกระโดด  (อ่าน 2252 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
TR Topspin จุดเริ่มต้นอย่างก้าวกระโดด
« เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:26:46 PM »

สวัสดีครับ

ชื่อ "จุดเริ่มต้นอย่างก้าวกระโดด" มาจากชื่อชุดของเล่นสมัย G1 ที่ Topspin ออกมาเป็นครั้งแรกนั่นเองคือ "Jumpstarter" เพราะเป็นของเล่นแนวพับปุ๊บแปลงร่างทันทีครับ โดย Topspin จะเป็นหุ่นแฝดกับ Twintwist ซึ่งถ้า Twintwist ออก ผมก็จะซื้อมาอีก เพราะงานดี และตามเนื้อเรื่องพวกเขาต้องคู่กันครับ

(CR : https://geekdad.com/2017/02/transformers-titans-return-toy-fair-2017/)

รีวิวเลยละกัน

Robot Mode

สวย

ลงสีหลายจุด ลงสีมาดีไม่เลอะ

Kibble อะไรไม่มีเลย

จุดขยับแขน

ที่ปิดกลวง!

จุดขยับมาตรฐานขาดเพียงหมุนข้อมือไม่ได้

คุกเข่าไม่ค่อยสวย

อาวุธ สีเงิน

ความเท่ที่สุดจะยั้ง

บอลจอยท์

ปืนต่อกันได้

จับยิงสองมือ

นั่งเพื่อ?

Titan Master Freezeout

ตัวเล็กลงสีมาไม่เยอะเท่าไร

จุดขยับก็ไม่ค่อยมีอะไรนะ

Vehicle Mode

สวย

ปีกจะพับขึ้นๆ ลงๆ ได้นิดหน่อย กางล้อได้

จริงๆ อาวุธติดได้หลายที่อยู่นะ แต่ผมว่าแบบนี้สวย

ไอพ่น ไม่ทำสี

ที่ยืนอยู่ที่ปีก

นั่งขับ

เทียบขนาด

ลองเปลี่ยนหัวดูหน่อย

แถม

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ ALPAPOW

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
    • ALPAPOW BLOG Re;Birth1
Re: TR Topspin จุดเริ่มต้นอย่างก้าวกระโดด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 09:07:15 AM »
ตัวนี้ถ้าไม่ติดเรื่องที่รูปทรงตัวประกอบสุดๆนี่ ผมว่าดีอันดับต้นๆของไลน์TRได้เลยนะ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: TR Topspin จุดเริ่มต้นอย่างก้าวกระโดด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2017, 08:00:42 PM »
เจ้าตัวเนี้ยทำดีกว่างาน Third อีกนะ   :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 11:47:12 AM »
เจ้าตัวเนี้ยทำดีกว่างาน Third อีกนะ   :iconlol:
3rd ขาดตลาดไปนานมาก ข่าวว่าจะรีก็ไม่รีซะที

ตัวนี้ถ้าไม่ติดเรื่องที่รูปทรงตัวประกอบสุดๆนี่ ผมว่าดีอันดับต้นๆของไลน์TRได้เลยนะ
ผมรอ Twintwist ถ้าไม่เข้าไทยก็ต้องสั่ง แต่ขี้เกียจสั่งมากเลยอะ