ผู้เขียน หัวข้อ: พลาสติกไม่เรียบ พ่นเคลียจะหายไหม?  (อ่าน 2232 ครั้ง)

ออฟไลน์ ait1988

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พลาสติกไม่เรียบ พ่นเคลียจะหายไหม?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 10:18:04 PM »
https://www.youtube.com/watch?v=YnMflVpXoqg&t=877s

อยากรู้ว่ารอยแบบนี้พ่นเคลียจะหายไหม หรือว่าต้องขัดด้วยกระดาษทรายก่อน
แล้วถ้าขัดด้วยกระดาษทรายก็ควรจะขัดทั้งชิ้นไม่งั้นจะด่างๆ ?

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: พลาสติกไม่เรียบ พ่นเคลียจะหายไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 05:53:40 PM »
 :iconjoy: คือจะทำสี หรือแค่ต่อดิบตัดเส้นเฉยๆ ครับ

เอาจริงๆทั้ง 2 แบบ ก็แนะนำให้ขัดกระดษาทรายทั้งชิ้นให้เรียร้อย เพราะถ้าขัดเฉพาะที่ต้องการ ชิ้นงานจะไม่เท่ากัน หรือเรียบไม่เสมอกัน เสร็จแล้วแล้วค่อยพ่นเคลียครับ   
จะเคลียเงา หรือด้าน ก็แค่เคลือบผิวชิ้นงานกับขับสีของชิ้นงานเฉยๆครับ ไม่ได้ไปเพิ่มความหนาอะไรมาก ส่วนความหนาขึ้นตามจำนวนครั้งที่พ่น แค่นั้นครับ พ่นเยอะไปก็จะดูหนา ดูเยิ้ม ระวังด้วยน่่ะครับ

:iconmeow:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ait1988

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: พลาสติกไม่เรียบ พ่นเคลียจะหายไหม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 06:27:40 PM »
ต่อดิบครับ ขอบคุณครับ