ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรืื่องการตัดเส้นด้วย panel line  (อ่าน 2386 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oataschawin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามเรืื่องการตัดเส้นด้วย panel line
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 02:44:10 PM »
ถ้าผมจะตัดเส้นด้วย panel line ผมจำเป็นต้องพ่นเคลียร์ใสก่อนไม๊ครับ เห็นมีคนบอกว่าน้ำยา panel line ของ tamiya มันจะกัดโมจนขึ้นขาว เลยให้พ่นก่อนชั้นนึงเพื่อกันพลาสติกเสีย แต่ผมก็ยังไม่เคยลองนะ มีใครเคยบ้างไม๊ครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [Technics] เรืองการตัดเส้นด้วย panel line
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 05:00:25 PM »
ส่วนใหญ่ผมจะพ่นเคลียร์ก่อนครับ เพื่อปรับผิวงาน และเป็นการป้องกันสีที่ทำไปแล้ว ลองดูนะครับ

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น ลองดูครับ ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย

ออฟไลน์ sentinalg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
Re: สอบถามเรืื่องการตัดเส้นด้วย panel line
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 12:46:07 PM »
ผมใช้กับโมปกติไม่ได้เครียลก่อนก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ อย่าไปหมดใส่ตรงข้อต่อต่างๆก็พอ....ปลอดภัยสุดคือ wash ตรงแผงก่อนตัดมาต่อครับ