ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting TG 21 เม.ย61  (อ่าน 13343 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Meeting TG 21 เม.ย61
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 04:56:34 PM »
หลังจากที่ต่างคนต่างมีหน้าที่การงาน จบการศึกษา มีครอบครัว มีลูก หลากหลายเหตุผล หลากเรื่องราวที่ผ่านมา แม้จะมีการพบกันเป็นประจำอยู่แล้วเฉพาะกลุ่ม แต่เชื่อว่า เราน่าจะมี”ไทยกันดั้ม มีทติ้ง” อีกสักครั้งในปีนี้ โดยจะนัดพบปะพูดคุยกัน ในวันเสาร์ ของเดือน เมษายนนี้ สถานที่อาจจะเป็น Starbuck ข้างMegaPlazaครับ ทางทีมงานจะลองหาสถานที่ให้อีกที

บัตรเข้างานของเราไม่มีอะไรมาก เหมือนงานครั้งแรก คือ นำโมติดตัวมาด้วย1ชิ้น จะทำสี ต่อดิบ หรือยังใหม่อยู่ในกล่องก็ได้ครับ

อยากถามว่า เรายังอยากให้ ”ไทยกันดั้ม” ยังอยู่ต่อไหม

คิดเห็นอย่างไรส่งเสียงคุย บอกกันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2018, 07:05:20 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ mrwonka

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
Re: นานไปไหม ที่เราไม่ได้เจอกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 05:03:02 PM »
ยังอยากให้มีต่อครับ
 :iconlove: :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: นานไปไหม ที่เราไม่ได้เจอกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 05:22:21 PM »
ว่าวันมาได้เลย​ผมพร้อมแล้ววว​

ส่วนเรื่อมีตติ้ง​  ทางผมได้ลองติดต่อ​Starbuck    ไว้เล็กน้อยแล้ว​ ทางร้านไม่ออะไรมากครับ​  แค่1คนต้องซื้อ​เครื่องดืม1อย่าง​ และขนม​หรือของทานเล่น1 อย่าง อะไรด็ได้​ราคาเท่าไหร่ก็ได้ครับ​ ไม่ทีขั้นต่ำ​ เฉลี่ยแล้วทุกคนจะเสียค่าใช้จ่ายโดยประมาณ​ 200-300บาท​   อยากให้ทุกคนมาเจอกัน​ครับ​   

ปล.​ สรุปองานเลี้ยงรุ่น​TG​ 555666
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ fantasy

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 05:28:18 PM »
ยังอยากให้อยู่ต่อครับ ที่นี่เหมือน "บ้านหลังแรก" เพราะเป็นกลุ่ม community แรกๆ ที่เกี่ยวกับกันพลาในบ้านเราที่พึ่งพาและเชื่อมั่นได้ เป็นแหล่งเรียนรู้แรกๆ ที่สอนอะไรหลายๆ อย่างมากมาย... แต่ก็เพราะหลายๆ ปัจจัยจึงทำให้ที่นี่เงียบเหงาลงไปบ้าง... แต่ก็คงต้องปรับตัวตามกลไกของยุคสมัยน่ะครับ ตย.เช่น อาจจะเน้นไปที่การใช้กลุ่ม/เพจของ facebook เป็นหลักเพิ่มขึ้น เพื่อที่จะปฏิสัมพันธ์กับผู้คนได้ง่ายขึ้น ส่วนบอร์ดแห่งนี้ก็เป็นฐานข้อมูลไปอะไรทำนองนั้น  :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ Guncannon

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 08:48:45 PM »
น่าสนใจครับ อยุู่บ้านหลังนี้มานาน โพสก้ไม่ค่อยโพส

ออฟไลน์ rasbighead

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 10:02:40 PM »
Testๆ​ แอบอ่านอย่างเดียวมานานละ​ ขอโพสต์​บ้าง^^

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 10:08:49 PM »
ที่นี่ยังเป็นบ้านของผมอยู่ครับ...แม้จะมีบ้านเล็กบ้านน้อยบ้างประปรายตามประสาผู้ชายหลายใจ...55555
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 11:12:10 PM »
คิดถึงบรรยากาศเก่าๆเหมือนกันคับพี่​ จัดไปครับ

ออฟไลน์ hakai

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 20
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 12:07:50 AM »
ผมขอรอดูวันจัดงานที่แน่นอนก่อน ถึงจะดูต่อว่าวันนั้นติดอะไรไหม ถ้าไม่ติดอะไรก็น่าจะแวะไปได้ละครับ นานๆที

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 12:08:14 AM »
ตอนนี้มีการกระจายข่าวหลากหลายช่องทาง ทั้งFACEBOOK เพจ กลุ่มต่างๆ...ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยโฆษณา...หุหุหุ (อ๊ะ จะปิดจริงเหรอ...หัวใจฉันอยู่นั่น หัวใจฉันอยู่นี่...จากบ้านไร่กาแฟ ตอนนี้ไปตาบั๊ค...จะโดนบางท่านที่อยู่เชียงใหม่ฮุบกิจการ...จากกันพลา จะไปหุ่นเหล็กและของเล่น ฯลฯ)
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 04:32:31 AM »
นี่คือครั้งที่สองเหรอครับนี่ ผมเคยไปครั้งเเรกนะ  :iconfreak: เวบควรอยู่ต่อนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2018, 04:55:03 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 09:13:02 AM »
ไปแน่นอน วันเวลานัดกันมาได้เลย
ยังอยากให้มีเวปอยู่นะ แม่จะมีบล็อคมีเพจ แต่จะได้ชมผลงานหลายๆท่านแบบไม่ตะขิดตะขวงก็เวปนี่แหละ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Me_Me

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 09:56:08 AM »
อยากให้เวป ยังอยู่ครับแต่คงไปไม่ได้คน ตจว. :iconcry:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 11:04:28 AM »
เจอกันคับทุกคน เหอๆ.. :iconlol:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 01:35:36 PM »
ยังอยากให้มีต่อครับ
 :iconlove: :iconlove: :iconlove:

:iconvsign:

...ผมได้ลองติดต่อ​Starbuck    ไว้..แล้ว​ ทางร้านไม่มีอะไรมากครับ​  แค่1คนต้องซื้อ​เครื่องดืม1อย่าง​ และขนม​หรือของทานเล่น1 อย่าง อะไรด็ได้​ราคาเท่าไหร่ก็ได้ครับ​ ไม่มีขั้นต่ำ​ เฉลี่ยแล้วทุกคนจะเสียค่าใช้จ่ายโดยประมาณ​ 200-300บาท​   อยากให้ทุกคนมาเจอกัน​ครับ​   

ขอบคุณครับ

จริงๆแล้วต้องยกความดีให้NeoXและทีมงานที่ร่ำๆอยากให้มีMeetingกันสักที จนเมื่อวาน RAYARZERO (Earth) โทรมาบอกว่าทางStarbuck มีสถานที่ให้เราได้พบปะกันได้ ผมเลยมาลองถามๆดูเอาที่สะดวกกันสักทีไหม

เวลาเปลี่ยน คนเราเปลี่ยนกันได้ มาจากที่เดียวกัน แม้จะคนทางเดิน เราก็ชอบในสิ่งเหมือนกัน ก็จะได้ใช้เวลานี้มาพูดคุยแลกเปลี่ยนกัน ที่สำคัญจะได้เอาโมมาชมกัน สนุกดีจริงๆ มันรือเสน่ห์ของ TG Meeting

ยังอยากให้อยู่ต่อครับ ที่นี่เหมือน "บ้านหลังแรก" เพราะเป็นกลุ่ม community แรกๆ ที่เกี่ยวกับกันพลาในบ้านเราที่พึ่งพาและเชื่อมั่นได้ เป็นแหล่งเรียนรู้แรกๆ ที่สอนอะไรหลายๆ อย่างมากมาย... แต่ก็เพราะหลายๆ ปัจจัยจึงทำให้ที่นี่เงียบเหงาลงไปบ้าง... แต่ก็คงต้องปรับตัวตามกลไกของยุคสมัยน่ะครับ ..  :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ขอบคุณครับ แรกทีก็แค่อยากได้เจอคนที่รักกันพลา มาพูดคุยกันจริง สมัยก่อนมีแค่เนท56K มือถือแสนแพง และicq กระทู้ก็แค่ free hypermart มีแค่นั้น ผ่านไปนาน ใบไม้ผลัดใบ มาแล้วก็จาก ฝากทั้งความจริงใจ และเรื่องดีๆ

วันนี้มีCableใยแก้ว มือถือเป็นเรื่องไม่ไกลตัว หาง่ายพอๆกับน้ำขวด แต่ก็อยากได้เจอกันจริงๆเห็นโมกันจริงๆ แย่งกันพูดคุยอื้ออึงมันสนุกดี

น่าสนใจครับ อยุู่บ้านหลังนี้มานาน โพสก้ไม่ค่อยโพส

เชื่อว่ามีอีกหลายคนครับ แค่ให้แน่ใจว่ายังอยู่ ขอบคุณครับ สบายๆ

Testๆ​ แอบอ่านอย่างเดียวมานานละ​ ขอโพสต์​บ้าง^^

แค่นี้ก็ดีใจครับ

ที่นี่ยังเป็นบ้านของผมอยู่ครับ...แม้จะมีบ้านเล็กบ้านน้อยบ้างประปรายตามประสาผู้ชายหลายใจ...55555

จริงเหรอตัวเอง แล้วจะไปแอ่วอีกเน้อ

คิดถึงบรรยากาศเก่าๆเหมือนกันคับพี่​ จัดไปครับ

คิดถึงเช่นกันครับ ขอดูวันอีกที

ผมขอรอดูวันจัดงานที่แน่นอนก่อน ถึงจะดูต่อว่าวันนั้นติดอะไรไหม ถ้าไม่ติดอะไรก็น่าจะแวะไปได้ละครับ นานๆที

บุคคลในตำนาน ไม่ได้เจอกันจากวันนั้นที่ชั้นบนเลยนะครับ ได้เลยครับ

นี่คือครั้งที่สองเหรอครับนี่ ผมเคยไปครั้งเเรกนะ  :iconfreak: เวบควรอยู่ต่อนะครับ

จริงๆมีหลายครั้งครับ ได้ถ่ายรูปครั้งที่ไปไว้ไหมครับ ขอชมหน่อย

ครั้งนี้ถ้าสะดวกเชิญนะครับ

ไปแน่นอน วันเวลานัดกันมาได้เลย
ยังอยากให้มีเวปอยู่นะ แม่จะมีบล็อคมีเพจ แต่จะได้ชมผลงานหลายๆท่านแบบไม่ตะขิดตะขวงก็เวปนี่แหละ

ยินดีครับ คิดถึงวันดีๆ คราวนี้คงสนุกแน่ๆ

อยากให้เวป ยังอยู่ครับแต่คงไปไม่ได้คน ตจว. :iconcry:
จำได้ว่ามีอยู่ครั้งนึง คุณ bluewhale นั่งรถมาmeetingโดยเฉพาะเลยครับ

ไม่เป็นไร คราวนี้อาจจะมีliveบรรยากาศลงให้ชม และถ่ายรูปให้ชมครับ

เจอกันคับทุกคน เหอๆ.. :iconlol:

เช่นกันครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 05:50:22 AM »
ไม่ได้ถ่ายไว้ครับคุณบอย ถ้าว่างไปเเน่ครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 03:09:51 PM »
ตอนนี้มีการกระจายข่าวหลากหลายช่องทาง ทั้งFACEBOOK เพจ กลุ่มต่างๆ...ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยโฆษณา...หุหุหุ (อ๊ะ จะปิดจริงเหรอ...หัวใจฉันอยู่นั่น หัวใจฉันอยู่นี่...จากบ้านไร่กาแฟ ตอนนี้ไปตาบั๊ค...จะโดนบางท่านที่อยู่เชียงใหม่ฮุบกิจการ...จากกันพลา จะไปหุ่นเหล็กและของเล่น ฯลฯ)

มีฉากบ้านไร่กาแฟด้วยหรอครับ.. คงต้องเป็นรุ่นเก่าๆๆ ดึกๆ แน่นอน... ผมทันก็ ตอน ที่ Mc ไดร์ฟทรู แถวๆ ชิดลมอ่ะ...
จะว่าไปก็นานนนนนนนนนนน มาก แล้วจริงๆ ที่พี่ใหญ่ในวงการของเรา พี่บอย คนแรกๆ เลยมั้ง ที่สร้างเว็บ เกี่ยวกับกันดั้มมา... และก็ยังคงอยู่....
สมาชิกหลายรุ่น หลายครา บ้างก็ยังเล่นอยู่ บ้างก็เล่นน้อยลง.. ก็อายุนั่นแหละครับ โตขึ้นความรับผิดชอบก็ต้องมีมากขึ้นเป็นเงาตามตัว (จากประสบการณ์ตรงเลย)

แต่ก่อนเคยมีงานมาลงเว็บ เรื่อยๆ เป็นระยะๆๆ แต่หลังจากแต่งงานกับแฟนผู้หญิงแล้ว.. แรกๆ คิดว่าจะมีเวลามากขึ้นทีไ่หนได้..ขนาดหยุดก็ยังต้องมีอะไรที่ต้องทำ...แต่ก็เอาเถอะ จิตวิญาณของคนเล่นมันก็ยังคงอยู่ แหละ ตราบใดที่ ยังไม่ กันดั้ม ให้เราได้ดู ได้เล่น แม้ว่า ยุคนี้ จะมีของจีนเข้ามาเป็นทางเลือก...ก็เล่นๆ ไปเถอะ งบเราในกระเป๋า ไม่ต้องเดือนร้อนใคร ไว้ชอบจริงๆ ก็ค่อยซื้อ ของแท้ก็ยังได้..(บ้านก็เยอะอยุ่)...

ไว้มีโอกาศไปร่วมแน่นอนครับ... ว่าแต่ ตาร์บั๊กเค้ามีโอเลี้ยง ปาท่องโก๋มั๊ยอ่ะ.. แบบว่า หลังเขา อ่ะ.. งบน้อยด้วย (เมียให้วันล่ะ 80 บาท เช้ากับเย็น กินที่บ้าน).. ยังไงคนที่จะมีเมีย คิดดีดีน่ะ.. บอกเลยไม่คุ้มมมมมมมมม

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 10:34:48 PM »

มีฉากบ้านไร่กาแฟด้วยหรอครับ.. คงต้องเป็นรุ่นเก่าๆๆ ดึกๆ แน่นอน... ผมทันก็ ตอน ที่ Mc ไดร์ฟทรู แถวๆ ชิดลมอ่ะ...
จะว่าไปก็นานนนนนนนนนนน มาก แล้วจริงๆ ที่พี่ใหญ่ในวงการของเรา พี่บอย คนแรกๆ เลยมั้ง ที่สร้างเว็บ เกี่ยวกับกันดั้มมา... และก็ยังคงอยู่....
สมาชิกหลายรุ่น หลายครา บ้างก็ยังเล่นอยู่ บ้างก็เล่นน้อยลง.. ก็อายุนั่นแหละครับ โตขึ้นความรับผิดชอบก็ต้องมีมากขึ้นเป็นเงาตามตัว (จากประสบการณ์ตรงเลย)

แต่ก่อนเคยมีงานมาลงเว็บ เรื่อยๆ เป็นระยะๆๆ แต่หลังจากแต่งงานกับแฟนผู้หญิงแล้ว.. แรกๆ คิดว่าจะมีเวลามากขึ้นทีไ่หนได้..ขนาดหยุดก็ยังต้องมีอะไรที่ต้องทำ...แต่ก็เอาเถอะ จิตวิญาณของคนเล่นมันก็ยังคงอยู่ แหละ ตราบใดที่ ยังไม่ กันดั้ม ให้เราได้ดู ได้เล่น แม้ว่า ยุคนี้ จะมีของจีนเข้ามาเป็นทางเลือก...ก็เล่นๆ ไปเถอะ งบเราในกระเป๋า ไม่ต้องเดือนร้อนใคร ไว้ชอบจริงๆ ก็ค่อยซื้อ ของแท้ก็ยังได้..(บ้านก็เยอะอยุ่)...

ไว้มีโอกาศไปร่วมแน่นอนครับ... ว่าแต่ ตาร์บั๊กเค้ามีโอเลี้ยง ปาท่องโก๋มั๊ยอ่ะ.. แบบว่า หลังเขา อ่ะ.. งบน้อยด้วย (เมียให้วันล่ะ 80 บาท เช้ากับเย็น กินที่บ้าน).. ยังไงคนที่จะมีเมีย คิดดีดีน่ะ.. บอกเลยไม่คุ้มมมมมมมมม

ไม่คิดว่าเมียจะมาอ่านเจอเหรอ จะจบชีวิตก่อนไปมิตติงนะ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 12:23:58 PM »

ไม่คิดว่าเมียจะมาอ่านเจอเหรอ จะจบชีวิตก่อนไปมิตติงนะ

ถ้าผมไม่แน่จริง ผมไม่โพสหลอกครับ...
ปล.จริงๆ เมียผมไม่เล่นโซเชียวอะครับ...ไม่มีทางรู้แน่นอนนน เว้นแต่ จะมีการแคปภาพไป..  :iconwish:

ออฟไลน์ ningsnongs

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 11:15:36 PM »
ไปร่วมด้วยคนครับ เสาร์ไหนบอกมาเลยครับ :iconwish: