ผู้เขียน หัวข้อ: คนอวดของ - 1/100 Arios Gundam Designer Ver. (คลิป)  (อ่าน 3287 ครั้ง)

ออฟไลน์ metalrockac

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
คนอวดของ - 1/100 Arios Gundam Designer Ver. (คลิป)
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2018, 11:04:33 PM »
https://www.youtube.com/watch?v=hJO67bXKLQw

จะทำการรูปภาพในอนาคตครับ

**ราคา 3,000 เยน**

ตัวนี้เป็น 1/100 Arios Designer Ver. ซึ่งจะใช้สีโทนพาสเทล เป็นสีสันที่ไม่ฉูดฉาด แต่จะทำการเสริมรายละเอียดด้วยสติ๊กเกอร์ใสที่เป็นลวดลายสีขาว, ส้ม พาดตามตัว ซึ่งถือว่าเป็นการอัพดีเทลแบบง่ายๆ แต่ออกมาดี๊ดี ตัวโมเป็นหุ่นที่สามารถแปลงร่างได้ มีรูปร่างใหญ่กว่าตัวอื่นๆเล็กน้อย เนื่องจากบริเวณไหล่ที่ค่อนข้างยาว

ด้านจุดขยับได้มาตรฐาน แต่สอบตกในบางจุด แขนขาไม่มีปัญหาใดๆ มีหัวที่หมุนลำบากเนื่องจากติดคางแหลมๆของมัน หัวไหล่ที่หมุนได้ไม่รอบ เนื่องจากเป็นกลไกไว้แปลงร่าง แต่เอวนี่สิปัญหา หมุนได้แค่นี้อย่าหมุนเล๊ย  :iconangry:

การแยกสีก็เดิมๆ ไม่มากมาย ตัวนี้ดีเทลไม่ค่อยเยอะ วอชลำบาก บางร่องมันตื้น แต่ได้สติ๊กเกอร์ใสมาเสริมถือว่าอัพดีเทลขึ้นเยอะเลย จะขาดก็แค่สติ๊กเกอร์สะท้อนแสงสีรุ้งบริเวณไหล่ซึ่งมีในเวอร์ปรกติ แต่เวอร์ดีไซเนอร์ไม่มี  :iconcryout:

ส่วนอาวุธที่ให้มานั้นค่อนข้างน้อย โดยจะให้ปืนไรเฟิล และบีมเซเบอร์ 2 ข้าง แต่ถ้าเรามองว่าจะแปลงเป็นโหมดเครื่องบินและใช้ส่วนหัวเครื่องบินเป็นอาวุธได้มันก็โอเคร๊

การแปลงร่าง ผมว่าดูดีมากและแปลงร่างง่ายสุดๆ ดูใบต่อไม่กี่รอบก็สามารถจำได้แล้ว กิมมิคการหุบขาที่ไม่คิดว่าใน 1/100 จะทำได้ก็สามารถทำออกมาได้ดีเลยครับ ผมว่าตัวนี้แปลงร่างแล้วสวยกว่า MG หลายๆตัวเลยนะ  :iconvsign:

เชิญทุกท่านรับชมวีดิโอกันให้สนุกนะครับ

โดยรวมขอให้คะแนนดังนี้
-ความสวย/เท่ : 7.5/10 สีโทนออกมันมักจะไม่เท่  แต่ดีเดลถือว่าอัพขึ้นกว่าเดิมเยอะมาก  โหมดเครื่องบินผมว่าไม่น่าเกลียดนะ ใหญ่ดีด้วยยยย
-จุดขยับ : 7/10 หักคะแนนจุดขยับหัว  หัวไหล่  เอว  แต่การแปลงร่างไม่ยากเลย   
-ความคุ้มค่าคุ้มราคา : 9/10 ราคาเท่านี้ถือว่าเป็น 1/100 ที่ดีเทลน้องๆ MG เลย มีไฟด้วยนะสีเขียวแสบตาาาา แต่ว่าเปิดไฟยากไปหน่อย ถอดหัวออกมาเปิดไฟน่าจะง่ายกว่าการติดตัวมานั่งเขี่ย เสียดายตัวนี้มันไม่ค่อยมีอาวุธ (ถ้าลุงออก MG คงมีพาร์ทเสริมมิสซายขายละม้าง)

**คะแนนส่วนตัว : เอาไป 9/10 เป็นตัวที่แปลงร่างแล้วไม่หงุดหงิด ชิ้นส่วนไม่หลุด แปลงร่างแล้วใหญ่ยาว และผมนั้นชอบฮ้าาาาาาเลลูย่าาาาาาา  :iconvsign:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2018, 10:48:49 AM โดย metalrockac »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [Review] คนอวดของ - 1/100 Arios Gundam Designer Ver. (คลิป)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 06:36:38 PM »
ตามไปดูอวดกล่องอื่น เป็นสามก๊กเยอะเลย รอชมกล่องต่อๆไปนะครับ

ออฟไลน์ metalrockac

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
Re: คนอวดของ - 1/100 Arios Gundam Designer Ver. (คลิป)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:37:31 AM »
ดู 3 ก๊กแล้วมันส์ดี พอเห็นล็อตที่ลุงรีเลยซื้อไปเพียบเลยครับ 555

ที่ทำก่อนหน้านี้มันกล้อง ipad ไม่ค่อยชัด ไว้มีเวลาผมจะถ่ายใหม่ให้ชัดกว่าเดิม ถ้าชอบก็รอติดตามได้เลยครับ ขอบคุณครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: คนอวดของ - 1/100 Arios Gundam Designer Ver. (คลิป)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 05:54:45 PM »
สามก๊กมาRe ใหม่ มีหลายคนหัวใจแทบวาย  :iconlol:

ได้เลย รอชมเลยครับ