ผู้เขียน หัวข้อ: MG Nu Gundam กับ MG Sinanju OVA พ่นเคลียร์แบบไหนดีกว??  (อ่าน 2781 ครั้ง)

ออฟไลน์ Orca

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
MG Nu Gundam กับ MG Sinanju OVA พ่นเคลียร์แบบไหนดีกว??
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 01:37:11 PM »
สวัสดีครับ ขอออกตัวก่อนนะครับว่าผมเป็นมือใหม่หัดต่อกันพลา (เพิ่งจะเริ่มต่อตอนดูบอลโลกนี่แหล่ะครับ ระหว่างรอบอลมา) ตอนนี้ต่อดิบจบไป 1 ตัวละคือ MG Nu ver.Ka แต่ยังไม่ได้ติดดีคอลน้ำ และกำลังต่อ MG Sinanju OVA อยู่

สิ่งที่อยากจะสอบถามจากพวกพี่ๆคือ สำหรับ MG 2 ตัวนี้ ผมควรพ่นเคลียร์ด้าน หรือเคลียร์กึ่งดีครับ (ถ้ามีรูปประกอบด้วยจักเป็นพระคุณยิ่งครับ)

คือตอนไปซื้ออุปกรณ์ ร้านแนะนำเคลียร์ด้านเพราะคนใช้กันเยอะ มันช่วยลดเงาสะท้อนของแสง ทำให้ไม่ดูเหมือนพลาสติก แต่สีมันจะดรอปลงไม่สดเหมือนเก่า แต่ถ้าเคลียร์เงามันแค่ช่วยลบลาย แต่ไม่ช่วยลบเงา แสงยังคงสะท้อนปึ้งๆๆ

แต่ประเด็นคือ มันไม่เห็นภาพของ 2 ตัวที่ผมมีไงครับ เลยนึกภาพตามไม่ออกว่า สำหรับ 2 ตัวนี้มันออกมาหน้าตาแบบไหน

ดังนั้นจึงขอรบกวนคำแนะนำพี่ๆในนี้หน่อยครับผม

ช่วยเสนอแนะทีครับว่าสำหรับ 2 ตัวนี้ ควรพ่นด้านหรือกึ่งดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบครับผม

ออฟไลน์ ooorevooo

• *
  • Like: 3
Re: MG Nu Gundam กับ MG Sinanju OVA พ่นเคลียร์แบบไหนดีก?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 08:58:41 PM »
nu ควรด้านเพราะสีมันก็ไม่ได้สดอะไรอยู่ละ
sinanju เงาไปเลย แบบ rg ที่เพิ่งออกแดงสดเงาๆมันดูสวยกว่าเยอะ

อันนี้ mg

อันนี้ rg

ออฟไลน์ Orca

• *
  • Like: 0
Re: MG Nu Gundam กับ MG Sinanju OVA พ่นเคลียร์แบบไหนดีก?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2018, 10:29:51 AM »
nu ควรด้านเพราะสีมันก็ไม่ได้สดอะไรอยู่ละ
sinanju เงาไปเลย แบบ rg ที่เพิ่งออกแดงสดเงาๆมันดูสวยกว่าเยอะ

ขอบคุณมากครับ  :iconhappy: :iconvsign: