ผู้เขียน หัวข้อ: Barbatos Lupus ver.JW  (อ่าน 2555 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaydubbrew

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
Barbatos Lupus ver.JW
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 02:16:30 PM »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: Barbatos Lupus ver.JW
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 05:57:15 PM »
เขียนเล่าประวัติและไอเดียสักนิดสิครับ อยากทราบแรงบันดาลใจครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 12:29:07 AM »
 :iconvsign: ชอบดีเทล ทำได้เยี่ยมมากๆ

ดูเหมือนคุณจะชอบสีเขียว น่าจะกระจายสีเขียวไปตามส่วนอื่นของโมบ้างนะครับ เช่นเขาตรงส่วนกลางหน้าผาก อก กลางเอว หรือฝ่าเท้า เเล้วเพิ่มสีอื่นเเข้ามาเเซมเป็นจุดเล็กๆบ้าง
 น้ำหนักสีของงานน่าจะสมบุรณ์ขึ้นอีก

ปล. ไม่น่าใช้ กระดาษทำBase  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2018, 12:57:45 AM โดย gon pumjorn »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 02:02:55 PM »
ชื่อผลงาน : At Dimension Gate
คอนเซป : Gundam Barbatos Lupus ถูกดูดซึมเข้าไปในประตูต่างมิติ รับเทคโนโลยีจากโลกคู่ขนานและกลับมาพร้อมกับการต่อสู้เหนือชั้นมากขึ้น

แรงบันดาลใจประมาณนี้ครับผม :iconwinks:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 02:06:49 PM »
:iconvsign: ชอบดีเทล ทำได้เยี่ยมมากๆ

ดูเหมือนคุณจะชอบสีเขียว น่าจะกระจายสีเขียวไปตามส่วนอื่นของโมบ้างนะครับ เช่นเขาตรงส่วนกลางหน้าผาก อก กลางเอว หรือฝ่าเท้า เเล้วเพิ่มสีอื่นเเข้ามาเเซมเป็นจุดเล็กๆบ้าง
 น้ำหนักสีของงานน่าจะสมบุรณ์ขึ้นอีก

ปล. ไม่น่าใช้ กระดาษทำBase  :iconfreak:

ครับผม :iconsmile:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2018, 03:03:36 PM »
มานั่งดูๆไป ผมชอบในส่วนของกลไกMechanic ดูให้สีเป็นสมจริงดี

อยากให้ลองจัดท่าทางAction สวยๆน่าจะถ่ายทอดเรื่องราวได้มีชีวิตขึ้นครับ ยังไงก็ขอบคุณที่แบ่งปันงานสวยๆมาให้ชมอีกครั้ง