ผู้เขียน หัวข้อ: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....  (อ่าน 63534 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 95
Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« ตอบกลับ #480 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 03:43:14 AM »

สวย ประทับใจ มีความทรงจำที่ดีๆทึกรูปเลยครับ
:iconvsign: ยุคนี้ดิจิตอลหมด งานสีน้ำเเบบการ์ตูนนี้ไม่มีให้เห็นอีกเเล้วมั้ง
จุดเด่นของอ.ยาส อีกอย่างคือเเกวาดหน้าหุ่นยนต์ออกมาได้หล่อจริงๆ

ดูงานอ.ยาสทีไรก็รู้สึกเเบบนี้เเหละครับ

ลิงค์ อันนี้รวมภาพงามๆ
https://www.pinterest.com/tukung69/yas/

ออฟไลน์ marasai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 20
Re: โมที่อยากได้ที่สุดของปีนี้คือ....
« ตอบกลับ #481 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 05:39:30 PM »
 อารมณ์การรอคอยวันวางแผงของ tv. line และ Out Of Order ในสมัยนั้น ปัจจุบันคงกลายมาเปนการรอของที่ Pre-order แทนซะละ :iconlol:
นี่ถ้า Model ในยุคนั้นสัดส่วนดี/ขยับได้สุดเทพเช่นยุคนี้คงสมใจสุดๆแน่ครับ จำได้สมัยนั้น แค่ตอนได้ 1/100 Mk-II มามือขยับได้ไม่ติดตายแบบยุคแรกสุดก็ดีใจมากๆ ถึงแม้ประตู Cockpit ก็เปิดไม่ได้ (ยอมหั่น/เจาะเองเลยสุดท้ายคาไว้แค่นั้นเพราะไม่มีบานพับที่จะมาซ่อมกลับ) ชิ้นส่วนสีก็ไม่แยกมาแบบปัจจุบัน โล่ห์ก็หดไม่ได้ bazooka ก็เหน็บหลังเอวที่กระโปรงไม่ได้แต่ก็อิ่มเอมละตอนนั้น อย่าพูดถึง Z-gundam นะครับ ทรงประหลาดมากแต่หน้ากล่อง เทใจให้เลยตอนเอากลับมาบ้าน 450.- เก็บตังกว่าจะได้  :iconhappy:
 ปล.ชอบงานฝีมือ yas เหมือนกันครับ ฝีมือแบบล้วนๆ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #482 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2020, 06:18:40 PM »
   :iconwinks: โมเซต้ากันดั้มยุคนั้น เป็นยุคเเรกๆ ของโพลีเเคปเลย เเละข้อเท้าเริ่มโพสเเบบเเบะเอียงได้ ลดการเเข็งทื่อของการโพสท่าไปได้เยอะ

อารมณ์ของโมกันดั้มยุคนั้นคือสินค้าไม่ตรงปก ภาพวาดสวยเเต่โมทำไม่เหมือนครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 47
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #483 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2020, 12:07:29 AM »

:iconvsign: ยุคนี้ดิจิตอลหมด งานสีน้ำเเบบการ์ตูนนี้ไม่มีให้เห็นอีกเเล้วมั้ง
จุดเด่นของอ.ยาส อีกอย่างคือเเกวาดหน้าหุ่นยนต์ออกมาได้หล่อจริงๆ

ดูงานอ.ยาสทีไรก็รู้สึกเเบบนี้เเหละครับ

ลิงค์ อันนี้รวมภาพงามๆ
https://www.pinterest.com/tukung69/yas/

ชอบครับ ตามที่บอก ทั้งคนและหุ่น ดูงานหุ่นบางตัว หัวใหญ่กว่าปัจจุบันแต่กลับรู้สึกดีครับ

อารมณ์การรอคอยวันวางแผงของ tv. line และ Out Of Order ในสมัยนั้น ปัจจุบันคงกลายมาเปนการรอของที่ Pre-order แทนซะละ :iconlol:
นี่ถ้า Model ในยุคนั้นสัดส่วนดี/ขยับได้สุดเทพเช่นยุคนี้คงสมใจสุดๆแน่ครับ จำได้สมัยนั้น แค่ตอนได้ 1/100 Mk-II มามือขยับได้ไม่ติดตายแบบยุคแรกสุดก็ดีใจมากๆ ถึงแม้ประตู Cockpit ก็เปิดไม่ได้ (ยอมหั่น/เจาะเองเลยสุดท้ายคาไว้แค่นั้นเพราะไม่มีบานพับที่จะมาซ่อมกลับ) ชิ้นส่วนสีก็ไม่แยกมาแบบปัจจุบัน โล่ห์ก็หดไม่ได้ bazooka ก็เหน็บหลังเอวที่กระโปรงไม่ได้แต่ก็อิ่มเอมละตอนนั้น อย่าพูดถึง Z-gundam นะครับ ทรงประหลาดมากแต่หน้ากล่อง เทใจให้เลยตอนเอากลับมาบ้าน 450.- เก็บตังกว่าจะได้  :iconhappy:
 ปล.ชอบงานฝีมือ yas เหมือนกันครับ ฝีมือแบบล้วนๆ

รู้สึกดีๆกับช่วงเวลานั้นจริงๆครับ เห็นเพิ่อนต่อ Mkii 1/100 แล้วเม่ห์มาก ผมต่อได้แค่ 1/144 จำได้น่าจะกล่องละ 160บาท จากร้านสหส่งเสริม สุขุมวิท 101 ให้คุณพ่อพาไปซื้อ ทุกวันนี้ยังต่อไม่เสร็จแต่เก็บไว้อยู่ 30ปีน่าจะได้

:iconwinks: โมเซต้ากันดั้มยุคนั้น เป็นยุคเเรกๆ ของโพลีเเคปเลย เเละข้อเท้าเริ่มโพสเเบบเเบะเอียงได้ ลดการเเข็งทื่อของการโพสท่าไปได้เยอะ

อารมณ์ของโมกันดั้มยุคนั้นคือสินค้าไม่ตรงปก ภาพวาดสวยเเต่โมทำไม่เหมือนครับ  :iconlol:

นี่มันคนร่วมสมัยชัดๆ5555

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #484 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2020, 10:11:58 AM »
   :iconnasty: ตอนนั้นผมโดดเรียนบ่อยๆเพราะไปหาดูหนังสือกันดั้มตามร้านหนังสือนี่เเหละ  :iconsweat:  ไปสะพานเหล็กบ่อยมากๆ ราคาโมเดล 1/60 เซต้า 500-700 มั้งนะ เเอบๆซื้อเข้าบ้านโดนจับได้โดนอ่วมเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2020, 10:18:32 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #485 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2020, 12:51:16 AM »
   :iconnasty: ตอนนั้นผมโดดเรียนบ่อยๆเพราะไปหาดูหนังสือกันดั้มตามร้านหนังสือนี่เเหละ  :iconsweat:  ไปสะพานเหล็กบ่อยมากๆ ราคาโมเดล 1/60 เซต้า 500-700 มั้งนะ เเอบๆซื้อเข้าบ้านโดนจับได้โดนอ่วมเลย

แล้วยังอยู่ไหมครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #486 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2020, 05:38:24 AM »

แล้วยังอยู่ไหมครับ

ไม่เหลือเเม้เเต่ทรากครับ  :iconcry: เห็นตอนนี้ก็ยังมีขายอยู่เลยนะครับ กล่องมันสวยดีจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2020, 10:10:42 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #487 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2020, 11:18:33 AM »
เห็นด้วยครับ กล่องงามกว่าปัจจุบันเสียอีกครับ (ความชอบส่วนตัวนะครับ)

เคยคิดอยากจะซื้อมาต่อเหมือนกันครับ อย่างนี่ก็ทยอยๆทำอยู่ เหนื่อยดี แต่เห็นแล้วชื่นใจ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #488 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2020, 11:42:42 AM »

ดูยากอยู่นะครับ มุมเปอร์เสปคตีบมันเเรงเกินไป ดูไม่ค่อยรู้เรื่อง รกๆ ตัวโมกลืนไปกับฉากหลังเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #489 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2020, 02:10:47 PM »
เอามาเทียบให้เห็นกันอย่างนี้ละเห็นภาพเลย ยิ่งMG Z Gundam 1.0ด้วยแล้ว พอกัน