ผู้เขียน หัวข้อ: (คลิป) (unbox + review) HGBD GBN Base Gundam  (อ่าน 3893 ครั้ง)

ออฟไลน์ toonbey

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 9
(คลิป) (unbox + review) HGBD GBN Base Gundam
« เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 03:00:52 PM »
เป็นคลิปรีวิว HGBD GBN Base Gundam หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่สนใจ
ชอบหรือไม่ชอบ อยากให้ปรับปรุงอะไร ติชมได้เลยนะครับ หรือ comment ไว้ใต้คลิปใน youtube ได้เลยครับ
ขอบคุณมากๆ ครับ  :iconcry:

https://youtu.be/hiuIBD6ljuI

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: (คลิป) (unbox + review) HGBD GBN Base Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 08:22:12 AM »
ขอบคุณที่ตั้งใจทำClipกีๆมาให้ชมครับ รู้ว่าต้องตั้งใจทำ ตัดต่อ วางแผนพอควร

ลักษณะ Clipเหมือนเป็นลายเซ็นของคุณเลย คือมีเทคนิค ลูกเล่นทันสมัย มีการไล่เปิดไฟทีละส่วน โดยส่วนตัวผมชอบ แต่พอดูไปสักพัก จะรู้สึกอึดอัดเล็กน้อย เพราะโทนแสงค่อนข้างน้อย มันขัดกับงานReviewครับ มักจะให้โทรสว่างเหมือน ได้เห็นงานขัดๆครับ เหมือน ไปซื้อนาฬิกา หรือ แหวนเพชรน่ะครับ มักจะมีไฟที่สว่างพอควร

ยังไงรอชมผลงานต่อๆไปครับ คนรุ่นใหม่ มักมีความคิดสร้างสรรก้าวหน้าให้วงการเสมอครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: (คลิป) (unbox + review) HGBD GBN Base Gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 04:51:36 PM »
 :icongift: รีวิวได้เดิ้นมากๆครับ ชอบๆ กันดั้มรีดีไซน์ได้เเปลกดี มีใหม่ๆเเล้วเอามาลงบ่อยๆนะครับ

ปล.ผมดูๆเเล้วตัวคิทดูเหมือนของเล่น มากกว่ากันพลาเเฮะ หล่องานมาไม่คมยังไงไม่รู้นะ ทู่ๆ หรืออาจเป็นเพราะสีของพลาสติกที่ออกสีเทาขุ่นๆ โปร่งเเสง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2019, 04:49:29 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 09:05:24 AM »
แต่ผมสงสัยว่ามันเรืองแสงอย่างนี้เลยใช่ไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2019, 08:21:45 AM »
แต่ผมสงสัยว่ามันเรืองแสงอย่างนี้เลยใช่ไหมครับ

ต้องใช้ไฟ blacklight ครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2019, 08:24:18 AM »
ขอบคุณที่ตั้งใจทำClipกีๆมาให้ชมครับ รู้ว่าต้องตั้งใจทำ ตัดต่อ วางแผนพอควร

ลักษณะ Clipเหมือนเป็นลายเซ็นของคุณเลย คือมีเทคนิค ลูกเล่นทันสมัย มีการไล่เปิดไฟทีละส่วน โดยส่วนตัวผมชอบ แต่พอดูไปสักพัก จะรู้สึกอึดอัดเล็กน้อย เพราะโทนแสงค่อนข้างน้อย มันขัดกับงานReviewครับ มักจะให้โทรสว่างเหมือน ได้เห็นงานขัดๆครับ เหมือน ไปซื้อนาฬิกา หรือ แหวนเพชรน่ะครับ มักจะมีไฟที่สว่างพอควร

ยังไงรอชมผลงานต่อๆไปครับ คนรุ่นใหม่ มักมีความคิดสร้างสรรก้าวหน้าให้วงการเสมอครับ :iconvsign:

ครับสำหรับผมก็คิดว่ามันมืดไปจริงๆ คลิปหน้าจะเอามาปรับปรุงครับรอชมได้เลย

:icongift: รีวิวได้เดิ้นมากๆครับ ชอบๆ กันดั้มรีดีไซน์ได้เเปลกดี มีใหม่ๆเเล้วเอามาลงบ่อยๆนะครับ

ปล.ผมดูๆเเล้วตัวคิทดูเหมือนของเล่น มากกว่ากันพลาเเฮะ หล่องานมาไม่คมยังไงไม่รู้นะ ทู่ๆ หรืออาจเป็นเพราะสีของพลาสติกที่ออกสีเทาขุ่นๆ โปร่งเเสง

ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2019, 12:05:17 PM »

ต้องใช้ไฟ blacklight ครับ

ใช้ได้กับโมตัวอื่นด้วยไหมครับ หรือเฉพาะตัวนี้จะเรืองแสง ถือว่าเป็นไอเดียที่ดีในการเสนอผลงานครับ :iconvsign:

รอชมงานดีๆที่จะออกมาคราวหน้านะครับ