ผู้เขียน หัวข้อ: RG MSN-04 Sazabi  (อ่าน 4409 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
RG MSN-04 Sazabi
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2019, 12:59:15 PM »
สวัสดีครับ RG Sazabi นี่เป็นตัวที่ชอบมาก ทั้งรูปทรง และจุดขยับอาจลูกเล่นน้อยกว่า MG แต่ทรงเพรียวแบบนี้ชอบมากจริงๆ

ตัวสีแดงใช้เป็น แดง3โทน แดงหลักผมใช้   Red พ่นทับรองพื้นขาว (สีแดงใช้รองพื้นขาวทั้งหมด) เพราะอยากได้แดงแบบฟอมูร่าแรงๆไปเลย
สีแดงอ่อน ใช้ ของ RS Sazabi Red2
แดงเข้ม RS Sazabi Red3 จริงๆตัวแดงเข้มมันเข้มจนเป็นสีน้ำตาลไหม้จริงๆมันก็สวยดีแต่ผมอยากได้สีแดงให้กลมกลืน เลยพ่น สีแดง Red madder ทับอีกชั้นนึงเป็นอันใช้ได้

ตัวบีมเซเบอร์ เอาสีขาวของไกอา พ่นไล่บางๆใว้ครับไม่รู้สวยรึเปล่า

สีที่ใช้
แดง1  
แดง2 RS Color Msn04 red 2
แดง3 Rs Color MSN04 Red 3 พ่นทับ ด้วย สีแดงอีกที
โครงใน Steel ผสม Silver
สีเหลือง Orange Yellow + White 20%

สุดท้ายปิดงานด้วย เคลียร์กึ่งมันกึ่งด้าน

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: RG MSN-04 Sazabi
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2019, 12:14:46 PM »
ความรู้สึกของ Sazabi มันต้องออกแดงอย่างนี้ ผมเห็นแดงหลายๆโทนมากๆเกินแล้วมันไม่คุ้นตาเหมือนที่เห็นตอนเด็กๆ ชอบครับ ตรงBeam Saber ที่พ่นขาวก็โอนะครับ ให้มีหลายเฉดโทนไม่เขียวล้วนก็ดูดี ไม่แน่ใจว่า Decalน้ำหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: RG MSN-04 Sazabi
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 04:33:49 PM »
งดงามครับ  :icongift: สีสดๆ