ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเก็บโมทำสีไว้ในกล่องแบบนี้ครั?  (อ่าน 3176 ครั้ง)

ออฟไลน์ matar

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
เนื่องด้วยว่าอยู๋หอแล้วพื้นที่มีจำกัดครับ เลยอยากจะเก็บโมที่ทำสีไว้ในกล่องแล้วหาอะไรมากันไม่ให้สีมันถลองครับ เลยไปเจอรูปนี้แล้วอยากทำตาม แต่ไม่รู้ว่าเขาใช้โฟมหรืออะไรกันแกระแทกครับ แล้วจะใช้อะไรในการตัดถึงได้ทรงเป๊ะขนาดนี้ครับผม

ขอบคุณในคำแนะนำล่วงหน้าค้าบ  :icongift: :icongift:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: อยากเก็บโมทำสีไว้ในกล่องแบบนี้คร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2019, 07:58:04 PM »
ลอง Search “ตัดฟองน้ำกันกระแทก” ดูนะครับ