ผู้เขียน หัวข้อ: RX-Zeromaru Shinkikessho  (อ่าน 4455 ครั้ง)

ออฟไลน์ kun2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 22
RX-Zeromaru Shinkikessho
« เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 08:44:05 PM »
ห่างหายการทำสีไปนานครับ รอบนี้เลยเอาหุ่นนางเอกภาค BuildDriver มาอวด ทำๆพักๆ ปาเข้าไปเฉียดๆสามเดือน  :iconfreak:

**หลักๆที่ใช้เป็นสีกระป๋องของTVB กับพู่กันสีอคิริค Mr.color ครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: RX-Zeromaru Shinkikessho
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 11:07:29 AM »
ได้ชมผลงานของคนอื่นแล้วได้ข้อคิดดีๆกับตัวผมเอง ว่าความสุขในการต่อโม คือไม่ต้องเรื่องมาก ใช้อุปกรณ์ให้ถูก ก็ได้โมสวยๆมาแล้ว ผมนี่หลังๆดูขั้นตอนในyoutube ศึกษาเยอะเกินจนกลัวไม่กล้าลงมือทำเสียที กลัวออกมาไม่พอใจ

ตัวนี้สวยดีนะครับ ผมหลังๆไม่ค่อยได้ตามดู buildsiverเท่าไหร่ ดูตอนแรกนึกว่าเป็นsdอย่างเดียว อ้าว พลิก กลายร่างได้ด้วย ดีตัง

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: RX-Zeromaru Shinkikessho
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 03:59:03 AM »
 อะ สีสวยดีครับ  :iconwish: