ผู้เขียน หัวข้อ: (แกะกล่องลองต่อ) EX White Base  (อ่าน 3582 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
(แกะกล่องลองต่อ) EX White Base
« เมื่อ: กันยายน 18, 2019, 07:28:30 AM »
แล้วก็ถึงเวลา EX(pensive?) Model รวมบรรดายานรบ เริ่มกันเอาฤกษ์เอาชัย กับ WhiteBase จากภาคแรก การประกอบลงตัว ด้วยใบต่อที่ไร้สีสรร คือมาแนวให้ทำสีแบบเครื่องบินรถถัง จึงมีสีขาวล้วน แถมอดงมานิดหน่อย แยกชิ้นมาให้สะดวกต่อการทำสีและมี Option ให้เลือกเปิดปิด ในส่วนต่างๆได้ แต่เล็กมากๆ โดยเฉพาะเหล่าหุ่น และยาน มีฐานมาให้ด้วยครับ

หน้ากล่องสวยงาม เห็นแล้วอยากซื้อมาต่อจริงๆ

แต่แผงขาวกับแดงเท่านั้น น้ำเงินกับเหลืองไม่มี ทำสีเอา

แยกชิ้น โชว์ข้างในได้ดี รายละเอียดยิบย่อย คุ้มค่า

ประกอบเรื่อยๆสบายๆ

ไม่เกิน ชั่วโมงก็เสร็จ

แผงที่เหลือ กับฐาน และเหล่า MS ทั้ง3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2019, 10:20:17 AM โดย BOY »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: (แกะกล่องลองต่อ) EX White Base
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2019, 09:29:11 AM »
 :iconfreak: ไม่เข้ามาหลายวัน ผมงี้ดูตามไม่ทันเลยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: (แกะกล่องลองต่อ) EX White Base
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2019, 09:43:59 AM »
:iconfreak: ไม่เข้ามาหลายวัน ผมงี้ดูตามไม่ทันเลยครับ

งั้นผมจะให้คุณgonพักดูยาวๆนะครับ หมดมุกแล้ว เป็นประวัติเลยต่อโมเสร็จหลายตัวในหนึ่งอาทิตย์ :iconlol:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2019, 09:46:57 AM »

งั้นผมจะให้คุณgonพักดูยาวๆนะครับ หมดมุกแล้ว เป็นประวัติเลยต่อโมเสร็จหลายตัวในหนึ่งอาทิตย์ :iconlol:

:iconfreak: ช่วงนี้น่าฝน ทำสีไม่ค่อยสนุกเท่าไรครับคุณบอย  :iconfreak: อู้นิดนึง

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2019, 01:58:50 PM »
วันนี้อยากจะพ่นสี พอมานั่งปุ๊บ ฝนตกฟ้ารั่วเลย นี่จะ2ชม.ละ ยังไม่หยุดเลย :iconcry: