ผู้เขียน หัวข้อ: ชิ้นส่วนpcมีปัญหากับสีสูตรLacqมั้ย?  (อ่าน 2864 ครั้ง)

ออฟไลน์ GunplaBBQ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
ชิ้นส่วนpcมีปัญหากับสีสูตรLacqมั้ย?
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2022, 11:05:54 PM »
ตามหัวข้อเลยครับคือผมอยากจะลองโมและเพ้นสีกันพลาดูหน่ะครับเลยเกิดความสงสัยนิดหน่อยน่ะครับว่าสีสูตรแลคเกอร์เนี่ยมีปัญหากับชิ้นส่วนPC(polycap)มั้ยครับ
(ว่าแต่เว็บบอร์ดแบบนี้ใส่รูปไงครับเนี่ยยังงงวิธีอยู่เลยแหะๆ :iconshy2: :iconshy2: :iconshy2:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2022, 11:08:24 PM โดย GunplaBBQ »

ออฟไลน์ ongpokoh

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
Re: ชิ้นส่วนpcมีปัญหากับสีสูตรLacqมั้ย?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2022, 01:10:06 AM »
ถ้าเป็นสีกระป๋องสำหรับพ่นรถยนต์ ยี่ห้อในไทยทั้งหลายแหล่กัดหมดครับ อาจจะทำให้ข้อต่อกรอบแตกได้ง่าย
แต่ถ้าสีอะคริลิกสำหรับงานฝีมือไม่แตกแต่ไม่เกาะพลาสติก
ถ้าจะใช้ก็ใช้ของกันเซ่ ทามิย่า จะกัดน้อยหน่อย แต่ทางที่ดี ไม่พ่นใส่พวกข้อต่อดีกว่า

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ชิ้นส่วนpcมีปัญหากับสีสูตรLacqมั้ย?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2022, 10:02:15 AM »
(ว่าแต่เว็บบอร์ดแบบนี้ใส่รูปไงครับเนี่ยยังงงวิธีอยู่เลยแหะๆ :iconshy2: :iconshy2: :iconshy2:)

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=35.0

ออฟไลน์ ongpokoh

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2022, 01:18:24 PM »

ทำตามที่คุณ BOY ได้เลยครับ หรือจะอีกวิธีใช้ google drive ของเราเองก็ได้ เป็นอีกหนึ่งวิธีที่ผมใช้ตลอด

:iconvsign: ขั้นแรก ไปที่รูปที่เราเอาไว้ที่ google drive จากนั้นคลิกที่ เปิดด้วย Direct Link Creator

:iconvsign: ขั้นที่สอง จะเห็นว่ามีชื่อไฟล์ที่เราเลือก จากนั้นคลิกที่ Share All and Get Direct Links ตามลูกศรสีแดง

:iconvsign: ขั้นที่สาม เราจะได้ลิงก์ที่สำหรับอ้างอิงเพื่อเอามาโพสต์ในเว็บ Thaigundam ทำการ copy ลิงก์เอาไว้

:iconvsign: ขั้นที่สี่ เอามาโพสต์ในกระทู้โดยการคลิกที่ไอคอนรูปภาพที่วงไว้ จะได้แท็ก HTML  (['img']['/img'])เอาลิงก์ไปวางไว้ระหว่างกลางแท็กตามรูป

:iconwish: ขั้นที่ห้า กดแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้เพื่อดูว่าได้ตามที่ต้องการไหม ถ้าถูกใจแล้วกดตั้งกระทู้เพื่อตั้งกระทู้ของเราครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2022, 01:21:06 PM โดย ongpokoh »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2022, 05:57:41 AM »
ผมว่าวิธี Google Drive ของเราเองนี่ ดีที่สุด ณตอนนี้เลยครับ เดี๋ยวผมว่าจะลองไปทำดูบ้าง

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2022, 07:03:35 AM »
สีกัดไหมอฝถ้าเป้นพวกสีกระป๋องเกรดทั่วไปน่าจะกัด
แต่ต่อให้ไม่กัดสีก็ไม่เกาะชิ้นยางครับ  จำเป็นต้องมีรองพื้นเฉพาะทางยางเท่านั้นที่พ่นสีแล้วสีจะเกาะครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-