ผู้เขียน หัวข้อ: X-Wing Fighter  (อ่าน 7358 ครั้ง)

ออฟไลน์ raya

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 56
X-Wing Fighter
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2023, 06:00:21 PM »
รอบนี้ขอนอกไลน์มาทาง Movie บ้างครับ
เลือกโมเดลมาทำตามวิธีเดิมคือ เอาโมเก่าๆ มาทำก่อน
X-Wing Fighter ค่ายบันได กับสเกล 1/72 เป็นโมที่ทำสนุกครับ ต่อแบบ snap on แทบไม่ต้องใช้กาว ยกเว้นบางส่นที่ผ่ากลาง ผมหยอดกาวเพื่อช่วยเก็บรอบต่อ รายละเอียดงานถือว่าดีเลยครับ พอประกอบเสร็จแล้วลำไม่ใหญ่มาก เล็กกว่า Macross อีก

มาพร้อม Stand ที่เข้ากันมาก
m01oil.jpg" border="0
m0KF9N.jpg" border="0

บางจุดเกิดจากความผิดพลาดอย่างไม่ตั้งใจ เช่นรอยถลอกที่ปีก เกิดจากชิ้นงานกระเด็นหลุดจากไม้หนีบ ดูๆ แล้วก็ได้รอย Relic ธรรมชาตดี  บางจุดเกิดจากทา Mark Softer จน Decal บางส่วนหลุดติดคอตตอนบัท ไหนๆ แล้ว ก็ทำรอยถลอกมันเพิ่มซะเลย
m0ZO0e.md.jpg" border="0
m0Zbcl.md.jpg" border="0

m0cwfV.jpg" border="0

m0cbVb.md.jpg" border="0
m0clYf.md.jpg" border="0

Luke และ R2D2

m0cAMz.md.jpg" border="0
m0csw8.md.jpg" border="0

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: X-Wing Fighter
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2023, 11:11:12 PM »
Macross ต้องเสียใจแน่ๆเลย ที่แอบมาต่อ StarWars  :iconlol:

สวยงามรวดเร็วอีกเช่นเคย สนับสนุนให้ประกอบโมให้เสร็จดีกว่าเก็บไว้ใรกล่องครับ :iconvsign: ผมก็จะพยามเช่นกัน

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2023, 08:02:18 AM »
หล่อมากครับ เข้มสวยมาเลย ยานจากเรื่อง Star wars ต้องเข้มๆดูเก่าๆแบบนี้สวยดีครับ ยิ่งถ้ารอยถลอกยิ่งมากยิ่งมันส์
ข้อควรระวังคือยิ่งออกมาสวยเท่าไหร่ยิ่งเรียกเพื่อนร่วมไลน์มานี่สิครับ  :iconlol:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2023, 11:29:09 AM »
Macross ต้องเสียใจแน่ๆเลย ที่แอบมาต่อ StarWars  :iconlol:

สวยงามรวดเร็วอีกเช่นเคย สนับสนุนให้ประกอบโมให้เสร็จดีกว่าเก็บไว้ใรกล่องครับ :iconvsign: ผมก็จะพยามเช่นกัน
ขอบคุณครับ นานๆ ข้ามไลน์บ้างสนุกดีครับ เห็นด้วยครับประกอบให้เสร็จดีกว่าครับ เก็บไว้นานๆ Decal เสื่อมสภาพนี่ลำบากเลยครับ รอชมงานคุณ Boy ครับ
เพิ่งได้เปิดดู 1:72  VF-1S ค่าย Plamax Decal ที่มา เป็น Decal แบบสติ๊กเกอร์ สงสัยต้องลัดคิวให้กล่องนี้ก่อน
ปกติทำแต่ Decal น้ำ เจอ Decal แห้ง สงสัยต้องเปิด Youtube ดูเทคนิคซะแล้ว :iconsmile:

หล่อมากครับ เข้มสวยมาเลย ยานจากเรื่อง Star wars ต้องเข้มๆดูเก่าๆแบบนี้สวยดีครับ ยิ่งถ้ารอยถลอกยิ่งมากยิ่งมันส์
ข้อควรระวังคือยิ่งออกมาสวยเท่าไหร่ยิ่งเรียกเพื่อนร่วมไลน์มานี่สิครับ  :iconlol:
ขอบคุณครับ
อยู่ลำเดียวมันก็ดูเหงาๆ ถ้ามีซักฝูงก็น่าจะดีนะครับ
ก็มีแอบเหล่ๆ ใน Shoppee อยู่เหมือนกันครับ ราคาก็ไม่แรงมาก แต่ต้องห้ามมือไว้ก่อน :iconfreak:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2023, 02:29:25 PM »
ขอบคุณครับ นานๆ ข้ามไลน์บ้างสนุกดีครับ เห็นด้วยครับประกอบให้เสร็จดีกว่าครับ เก็บไว้นานๆ Decal เสื่อมสภาพนี่ลำบากเลยครับ รอชมงานคุณ Boy ครับ
เพิ่งได้เปิดดู 1:72  VF-1S ค่าย Plamax Decal ที่มา เป็น Decal แบบสติ๊กเกอร์ สงสัยต้องลัดคิวให้กล่องนี้ก่อน
ปกติทำแต่ Decal น้ำ เจอ Decal แห้ง สงสัยต้องเปิด Youtube ดูเทคนิคซะแล้ว :iconsmile:

ใช่เลยครับ อย่าง VF-1S ที่ทำอยู่ลองเอา Decal ที่มีในกล่องมาใช้ แตกละเอียดเลยครับ ต้องขอบคุณคุณ raya ที่แบ่งDecal หัวกระโหลกมาให้ และต้องหาDecalสั่งมาเพื่อใช้Gunpla เอามาติดให้พอดูได้ครับ แต่พวก ตรากลมแดงสามเหลี่ยมไม่มีก็เลยปล่อยไว้ นี่เป็นตัวอย่างที่ดีว่าควรจะต่อโมให้เสร็จดีกว่า เก็บนานปัญหาเยอะครับ :icondizzy: รอชมงานสนุกๆตัวต่อไปนะครับ

ว่าแต่คุณnaioh2แอบทำอะไรอยู่หรือเปล่า

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2023, 11:44:07 PM »
นี่ถ้าได้ยาน 1/72 Millennium Falcon มาวางเทียบเคียงข้างกันได้นี่ แจ่มมากๆเลยครับ  :iconhihi:
เคยเห็นราคาสูงเอาเรื่องเหมือนกัน อีกลำที่เท่ห์มากเป็นยาน The Razor Crest ของ Mandalorian ที่ season ใหม่ ถึงตอนสี่ละ ไม่รู้ได้รับชมกันยังครับ ผมว่าเค้าโยง/เติมเต็มเรื่องราวได้สนุกดี  :icongift:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2023, 06:36:33 PM โดย marasai »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2023, 04:38:00 PM »
ถ้าเข้ามาสาย StarWars นี่จะไหลไปเรื่อยๆเช่นกันครับจริงอยู่ว่าถ้าวางคู่ Millennium Falcons นี่จะดีไม่ใช่น้อย

ส่วน Razor Crest นี่อยากได้เหมือนกัน แต่ลำใหญ่เบ้อเริ่มเลย ราคาน่าจะเอาเรื่องอยู่ Season ใหม่ออกมาแล้วยังไม่ได้ชมเลย เดี๋ยวจะค่อยๆตามไปดูครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2023, 12:24:22 AM »
เล็งๆ Tie Fighter ไว้อยู่ครับ  Razor Crest ก็น่าสนใจ สงสัย X Wing เรียกเพื่อนแน่ๆ เลย
Season ใหม่ยังไม่ได้ดูเลยครับ ว่าจะรอให้จบทุกตอนค่อยดูครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 30, 2023, 04:31:02 PM »
TieFighter สีขาวจากภาคแรกไหมครับ ดูดีฝุดฝุด 

Razor Crest ผมเล็งไว้น่าจะใหญ่เลยของ Revell บังพ่นสีเงินกันเพลินเลย ถ้าของ Bandai เหมือนจะลำเล็ก ราคาสูงทั้งคู่ แต่ของเล่น StarWars ที่เป็นโมเดลเหมือนจะหายากอยู่ คนเล่นน่าจะไม่มาก

คิดเหมือนกันว่าจะรอให้จบครบ Season แล้วค่อยดู กลัวนึกตอนที่แล้วไม่ออก :iconnasty:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2023, 08:28:27 AM »
ลองดูใน shopee ราคาเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ ไม่รู้จากแหล่งอื่นราคาจะต่างกันมั้ย
mkIBvn.jpg" border="0

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2023, 08:52:48 AM »
Perfect Grade นี่ราคาสูงอยู่แล้ว ยิ่งเป็นสินค้า StarWarsนี่ราคาโดดจริงๆครับ แถมDemand กับ Supply ต่างกันอีก ถ้าไม่ซื้อตอนของวางตลาดใหม่ๆหรือมา ReProduct ก็จะเจอราคาแรงประมาณนี้เลยครับ ถ้าลดลงมาเป็น 1/144ราคาน่าจะเบาหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2023, 11:22:59 PM »
Star Wars นี่สเกลหลากหลายจริงครับ ถ้ากะจะเก็บให้เป็นขนาดเดียวกันนี่ ราคามหาโหดมาก :icondisapp: