ผู้เขียน หัวข้อ: SD RX-78-2 Gundam P2 จากเกม [SFC] SD Gundam: V Sakusen Shidou  (อ่าน 1199 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 60
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD RX-78-2 Gundam P2 จากเกม [SFC] SD Gundam: V Sakusen Shidou
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2024, 12:54:15 PM »
SD RX-78-2 Gundam P2 จากเกม [SFC] SD Gundam: V Sakusen Shidou

อยู่ในปาร์ตี้ร้อนยังกับไฟเยอร์ เป็นคนชอบเล่นกับไฟครับ จึงขอเอากันดั้มมาเล่นไฟด้วยครับผม

สวัสดีครับ ห่างหายไปนานมากๆ วันนี้ขอนำปู่แดง ที่ตั้งใจเอาทีมสีจากเกม SD Gundam: V Sakusen Shidou เป็นเกม SFC มาทำสีกันดั้มรอบนี้ครับ จำได้ว่ากว่าจะเล่นผ่านเนื้อเรื่องคือยากพอสมควรเลย ตอนเล่นจบแล้วถึงรู้ว่าสามารถเล่นสู้กันเองได้ กันดั้มของ P1 จะเป็นสีดั่งเดิม แต่ถ้า P2 จะเป็นสีแดง

ตัวงาน กันดั้มตัวนี้ไม่ใช่กันพลา เป็นตัวปั้มที่ตั้งใจจะขึ้นโครงมาจะทำ RX-78-6 Mudrock Gundam แต่ด้วยความตัวชิ้นส่วนที่ปั้มขึ้นมาไม่ค่อยสมบูรณ์ซักเท่าไหร่ จึงเปลี่ยนทำเป็น Gundam สีแดงก็แล้วกัน

ตอนตัวเทาๆด้วยรองพื้นเทา

สีที่ใช้เป็นสีกระป๋อง กรอกแอร์บรัช พ่นหลักๆสีขาว สีแดง แต้มลายละเอียดด้วยสีอะครีลิค
ปิดงานด้วยเคลียร์เงา และตบท้ายด้วยเคลียร์ด้าน

วาดหน้าวาดตา ปีศาจสีขาว

พ่นสีหลังๆแค่ สีแดง และสีขาว
บังนิดๆหน่อยๆ

วาดลวดลายซักหน่อย

เรียบร้อย

เห็นปู่สีแดงขอความแรงมาเล่นกับไฟ

รอบๆตัว

เจอศัตรูโดยธรรมชาติ
จงจินตนาการเสียงเอฟเฟคตอนสู้กัน

จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามารับชม
หากมีอะไรผิดพลาดไป ต้องขออภัยด้วยนะครับ

Offart กับ สารพัด สารพัน

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn

https://www.youtube.com/shorts/GDwqSHagUDY

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2024, 11:05:26 AM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: SD RX-78-2 Gundam P2 จากเกม [SFC] SD Gundam: V Sakusen Shidou
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2024, 06:47:17 PM »
งาน Custom ทำเองของคุณ Off นี่เป็นงานหาดูยาก และมีเสน่ห์เพราะเป็นงานชิ้นเดียว แถมการเพ้นท์ก็ดูดีมีเอกลักษณ์ ชอบรายละเอียดที่ทาเพิ่มเข้าไป ดูเหมือนงานโมเดลเลอร์ญี่ปุ่น ผมเองอยากลองดูบ้างแต่ยังไม่กล้า เห็นงานทาด้วยภู่กันสวยๆเยอะเลย ชอบที่ทำ Off ทำออกมาตามเกมที่เคยเล่นและประทับใจ แถมมีจัดฉากเข้ากับGelgoog และบอกให้ทำ Sound เอาเองด้วยดูเพลินดีจริงๆ แถมจัดฉากคู่ไฟดูดีครับ

Re: SD RX-78-2 Gundam P2 จากเกม [SFC] SD Gundam: V Sakusen Shidou
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2024, 09:03:40 PM »
งาน Custom ทำเองของคุณ Off นี่เป็นงานหาดูยาก และมีเสน่ห์เพราะเป็นงานชิ้นเดียว แถมการเพ้นท์ก็ดูดีมีเอกลักษณ์ ชอบรายละเอียดที่ทาเพิ่มเข้าไป ดูเหมือนงานโมเดลเลอร์ญี่ปุ่น ผมเองอยากลองดูบ้างแต่ยังไม่กล้า เห็นงานทาด้วยภู่กันสวยๆเยอะเลย ชอบที่ทำ Off ทำออกมาตามเกมที่เคยเล่นและประทับใจ แถมมีจัดฉากเข้ากับGelgoog และบอกให้ทำ Sound เอาเองด้วยดูเพลินดีจริงๆ แถมจัดฉากคู่ไฟดูดีครับ

:iconwish: :iconwish: :iconwish:
ขอบคุณครับพี่บอย ตอนทำสีตัวนี้ทำช่วงๆเมษาเลยครับ
อากาศร้อนจริงจังมาก ถ่ายรูปวันนี้เลยหาฉากหลังที่เป็นไฟมาประกอบครับผม >w<
พอทำสีเสร็จต้องขอเอามาเล่นจัดท่าสู้กันซักหน่อยครับ
 :iconpunch: :iconpunch: :iconlol:

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2024, 02:42:50 PM »
Gundam สีแดงสดสวยน่ารักมากครับ เจ๋งตรงที่หล่อออกมาเองได้เนียนมากนี่แหละ ถ่ายรูปรูปคู่ฉากหลังเปลวไฟแบบนี้ดูดุดันมากเลย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2024, 10:46:31 AM »
Gundam สีแดงสดสวยน่ารักมากครับ เจ๋งตรงที่หล่อออกมาเองได้เนียนมากนี่แหละ ถ่ายรูปรูปคู่ฉากหลังเปลวไฟแบบนี้ดูดุดันมากเลย

ขอบคุณครับผม เริ่มกลับมาทำ SD ต้องจุดไฟให้ลุกโชนนนน >w<

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • *
  • Like: 65
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2024, 04:44:19 PM »
ชอบดูผลงาน SD ครับ ต้องใช้ความตั้งใจสูงจริงๆกว่าจะทำให้เรียบร้อยได้ หลังๆเห็นตัวเล็กๆ แล้วมึนเลยครับ  :icondizzy:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2024, 11:37:23 AM »
ชอบดูผลงาน SD ครับ ต้องใช้ความตั้งใจสูงจริงๆกว่าจะทำให้เรียบร้อยได้ หลังๆเห็นตัวเล็กๆ แล้วมึนเลยครับ  :icondizzy:

:iconwish: :iconwish: :iconwish:
ขอบคุณครับผม หลังๆมานี้ผมเองก็ทำพวก SD น้อยลงมากเลยครับ กำลังแบบค่อยๆกลับมาทำครับผม