ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232344 ครั้ง)

ออฟไลน์ killerkup

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ Demon

• Verified User
  • *
  • Like: 21
สมาชิกใหม่ครับ
เข้ามาแอบอ่านนานพอสมควรล่ะ
อ่านนานเข้าก็รู้สึกยินดีครับ จำได้ว่าสมัยก่อน(เดาเอานะครับว่ากี่ปีแล้ว)
กว่าผมจะหาโมเดลแต่ละตัวได้ก็ยากแระ ไม่มีใครสอนเทคนิคอีก ก็ครูพักลักจำไปเรื่อย
พอเจอเวบนี้เข้า (โดยบังเอิญ) ก็โอ้เยี่ยมมากครับ

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
เอามั่งฮะ

ชื่อ bird ฮะ อายุ 21 ตอนนี้ เรียนอยุ่ ม.เซนต์จอห์น ปี 3 คณะบริหาร - การจัดการทั่วไป  >> ใครอยุ่ เซนต์จอห์น ขอเสียงหน่อย  :iconvsign:  :iconvsign:  :iconvsign:

ตัว bird เองเน้นเก็บ Sd เป็นหลักฮะ โดยเฉพาะตอนนี้โรค 3 ก๊กเข้าเส้น เก็บมันเกือบหมด ทั้งๆๆที่ปากว่าไม่ แต่มือหยิบตังจ่ายซะงั้น  :iconfreak:  :iconfreak:

ถ้ายังไงก้ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะฮะ  :iconvsign:  :iconvsign:

ปล. Sd จงเจริญ  !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว

ชื่อ bird ฮะ อายุ 21 ตอนนี้ เรียนอยุ่ ม.เซนต์จอห์น ปี 3 คณะบริหาร - การจัดการทั่วไป  >> ใครอยุ่ เซนต์จอห์น ขอเสียงหน่อย  :iconvsign:  :iconvsign:  :iconvsign:

ผมจบม.ปลายเซนต์จอห์นครับ ปัจจุบัน อยู่คณะประมง ม.เกษตร ปี2 ครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ nattawit

• *
  • Like: -10
หวัดดีครับ

ชื่อนัทครับ

อายุ 16 ปี

อยู่เชียงรายนะครับ  ถามอะไรทักกันได้

เรียนอยู่ ร.ร สันติรู้จักกันไหมครับ

ขอบคุณครับ
....

ออฟไลน์ ingkung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
Re: [[กร
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 10:45:29 PM »
เด็ก ใหม่ ครับ [แบบเอ๊าะๆ]

ชื่อ อิงค์ อายุ 1x

อยู่ ชลบุรี ..

ส่วนตัว เก็บแค่โมที่ชอบ ที่ใช้ ประหยัดตัง

ก็ ครับ ฝากตัวด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2009, 08:10:33 PM โดย ingkung »
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ RyuKeeper

• *
  • Like: -18
  • ริวจะไม่ยุ่ง... มันอยู่ไม่ได้
ชื่อ เอ้ ครับ อายุ 20 ปี อยู่เชียงใหม่ครับ ตอนนี้เรียนอยู่ ม.ราชฎัชเชียงใหม่ ครับ
งานอดิเรกเล่นเกม สูบรูปโม และก้ออ่านหนังสือนิดหน่อย(นิดจริงๆ  :iconfreak:)

โมตัวแรกคือ 1/100 OO Raiser ตัวที่สอง 1/100 Arios ตัวที่สาม 1/100 Cherudim
กะว่าจะรอได้ 1/100 Seravee จะรีวิวรวดเดียว 4 ตัวเลย   :iconlol:
แต่ก่อนนั้น หากล้องก่อน  :iconfreak:

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  :iconhappy:
นักบินของ Freedom งั้นรึ !?

รึว่า !! Abe Yamato !!

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
สวัสดีค้าบทุกคน  สมัครมาได้พักนึงแล้วแต่ยังไม่ได้มารายงานตัวเลย  โทดทีนะคร้าบ ไม่ค่อยได้เล่นน่ะครับ มัวแต่ทำงาน อิอิ  :iconsmile:

ผมชื่อ ฮั้ว ครับ อายุ 26 ปี อยู่ กทม ตอนนี้เรียนจบแล้วจาก Edit Cowen University Australia จ้า ถ้าใครสนใจจะไปเรียนก็สอบถามมาได้นะทุกเรื่อง จะได้แนะนำให้ แบ่งๆ ความรู้กันไปจ้า

งานอดิเรก เล่นเกม (โดยเฉพาะ winning) เล่นบาส อ่านการ์ตูน และที่สำคัญ ซื้อโมมาดอง และต่อบ้างพักบ้าง ถ้ามีเวลา
โมตัวแรกในชีวิต คือ HG wing gundam 1/100 มั้งน่าจะใช่ เมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว ซื้อมาต่อจนเสร็จ พอไปบวชเณรกลับมา กลายเป็นซากซะงั้น เพราะน้องชายเอาไปเล่น (หรือว่าเอาไปกีดฟ่ะ แทบไม่เลยซากเลย)

ผมชอบ Gundam มาตั้งแต่เด็กๆ และคิดว่าจะชอบไปเรื่อยจนแก่เลย มันอยู่ในสายเลือด
ชอบดู ชอบสะสม (ดองเอาไว้เยอะ) แค่ได้ดูได้เห็นก็มีความสุขแล้ว  แต่ตอนเด็กไม่ค่อยมีงบ พอโตมาก็ได้เวลาตามล่า ความฝันที่ขาดหายไป (นิยายไปแย้วว)
ก็เลยตามซื้อ ตามเก็บทุกอย่างที่ขวางหน้าและหาได้ (ส่วนใหญ่เป็นพวกฝ่ายพระเอก)
ตอนเล่นเก็บแบบ MG ของพระเอกทุกตัวที่ออกมา และตามด้วย SD จะได้เป็นคู่ๆ

วันนี้เพิ่งไปสอย MG freedom gundam มาจากสะพานเหล็ก ในราคา 1300บาท ถูกมาก

ไว้วางๆ จะเอามา รีวิว ให้ดูกันนะคร้าบ ทุกตัวเลยที่หามาได้

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบ พี่ๆน้องๆชาว TG ทุกท่าน ขอบคุณคร้าบ
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ sifernic

• *
สวัสดีทุกท่านที่อยู่ในบอร์ดนี้นะครับ  ผมเป็นเด็กมือใหม่แท้ๆเลยครับ

เคยเห็นหุ่นโมเดลมานานแล้ว แต่ไม่เคยได้สะสมเลย เพราะราคาสูงมากๆสำหรับผม แต่ที่บ้านก็ไม่มีมุมที่ตั้งโชว์สวยๆด้วย
ผมชอบดูอนิเมะมากๆ ตั้งแต่เด็กแล้ว ดูทุกเรื่องทุกแนว จนถึงตอนนี้ผมเพิ่งเรียนจบ ก็ยังคงดูเหมือนเดิม และแถมยังติดเกม
มากๆโดยเฉพาะเกม SUPER ROBOT เล่นตั้งแต่เกมบอย เกมเพลย์ จนมาถึง PSP จึงทำให้ผมชอบแนวหุ่นยนต์มากๆ
  เรื่องราวเกิดขึ้นจากการไปเดินเที่ยวเล่นๆที่เดอะมอล์ พอดีแวะขึ้นไปชั้นบนแล้วไปเดินดูพวกหุ่นโมเดล ในใจก็นึกขึ้นได้ว่า
อยากจะซื้อโมเดลมาต่อตั้งเป็นหุ่นโชว์สักครั้งนึ่ง แต่ด้วยความที่ไม่เคยรู้อะไรเลย จึงมาหาข้อมูลดู จึงได้มาพบบอร์ดนี้เข้า
ก็เลยมาขอแนะนำตัวไว้ โดยตั้งใจว่าอยากจะซื้อไว้ก็มี  Wing Zero Gundam, Freedom Gundam , Gundam OO (เอ็กเซีย)
เพราะมันสวยดี และไม่เฉพาะ Gundam เท่านั้น อีกใจก็อยากได้แนว Super robot ด้วย

ดังนั้นจึงเข้ามาดูหาข้อมูลเพิ่มเติม เผื่อจะได้ดั่งใจหวัง

ขอแนะนำตัวไว้เพียงเท่านี้  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ dominator

• *
  • Like: -42
  • ลดลงมาเรื่อยๆ
ผมBF2เจ้าเก่าคร้าบ (พอดีช่วงม.2กำลังติดเกมส์-*- กับ ไม่ค่อยมีเงินซื้อ )
ผมอยู่เวปนี้ตั้งแต่ ม.1 ล่ะ ตอนนี้ม.3 -*-
....เซโรงัง....

ออฟไลน์ ptmb

• *
สวัสดีครับ  ผมชื่อตั๊ก (แต่ใครๆก็เรียกตั๊กกี้อะ -*-) อายุก็ปาเข้าไป 32 แล้ว น้องใหม่บอร์ดนี้ครับ  :iconwish:

โมเดลต่อครั้งแรกพ่อซื้อให้ตอนประมาณ 5 ขวบ เป็นเครื่องบินของอเมริกา จำรุ่นไม่ได้แระ ต่อดิบ ติด decal แล้วหลังจากนั้นก็ต่อแต่แนว military มาเรื่อยๆอะครับ (ตอนนี้สลายไปกับกาลเวลาหมดแล้ว  :iconcry:)

ต่อกันพลาครั้งแรกตอนปี 36 มั๊ง ก่อนเข้าปี 1 เป็น V Gundam 1/144 หลังจากนั้นก็ต่อไป ทำสีไปเรื่อยมา จนเรียนจบ 4 ปี เรียนจบก็เจอวิกฤตเศรษฐกิจ ว่างงานไป 1 ปี ก็ต่อกันพลาไปพลางๆ แจกเพื่อนๆไปก็เยอะ

ตัวสุดท้ายก่อนหยุดต่อคือ MG zaku (สมัย 10โน่นนนนนน) ตัดออกมาแล้ว เตรียมขัด ทำสี ดันได้งาน เลยหมดเวลา ก็เลยยกไปให้เพื่อนทำ ปัจจุบัน zaku ตัวนั้นก็ยังไม่เสร็จ  :icondisapp: (เราก็ยังทวงมันต่อไป)

นึกว่าจะไม่ได้กลับมาต่อกันพลาแล้ว แต่ดันไปเห็น MG Strike IWSP ของรุ่นน้องคนนึง ต่อดิบ ตัดเส้น แปะ decal คำถามแรกผมถามว่า ทำสีไงอะ สวยดี .... น้องเค้าตอบว่าไม่ได้ทำ  :icondizzy:

โอววว  MG สมัยนี้ต่างจาก 10 ปีก่อนลิบลับ ผมก็เลยไปสอย MG Force impulse มาลองดู  :iconfreak:

หลังจากนั้นท่านๆก็คงเห็นๆกันอยู่ว่า ผมยังหยุดต่อกันพลาไม่ได้เลยอะ สีไม่ทำแล้ว อุปกรณ์พัง แถมไม่ได้ว่างเหมือนเมื่อก่อน อีกอย่างคุณ

ออฟไลน์ No.15

• *
สวัสดีครับ ผมชื่อ แอ๊บ (AB) แต่ไม่แบ๊วนะครับ  :iconlol:

อายุ 23 ชอบซีรี่ย์ OO ครับ

เป็นมือใหม่หัดต่อ เริ่มตัวแรกก็ MG Exia เลยครับ   :icondisapp:

ฝากเนื้อฝากตัวกับ TG ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
 :iconsleep: สวัสดีครับ  สมาชิกเริ่มเก่าแล้ว (หรือสมาชิกเ่ก่าไปเลยดี)

นี้น่าจะเป็นการแนะนำตัวรอบที่ 2 อย่างเป็นทางการครับ 

(เคยแนะนำตัวกันไปแล้วตอนบอร์ดปี 51  ไม่รู้ว่าปี 53 จะเปลี่ยนบอร์ดกันอีกรึเปล่านะครับ  :iconfreak: จะได้แนะนำตัวกันอีกรอบเหอะ ๆ)

:iconnasty: Crow-Gundam = "ชาย"  ปีนี้อายุ 32 แล้วครับ

จากเดิมที่เคยเล่นแต่ Gunpla ของลุง Bandai  ปีนี้ก็เริ่มมาเปลี่ยน Line เล่นโมเดลจากค่าย Kotobukiya  ครับ

ซื้อมาต่อเมื่อต้นปี 51 ครับ ตัวนี้ซื้อเมื่อปลายปี 51 ครับ

เริ่มด้วยพวก Armored Core (เริ่มจากชอบหุ่นในเกมส์ PS) ต่อตัวแรกเสร็จก็เข็ดขยาดกับลักษณะของชิ้นส่วนและการประกอบที่ไม่คุ้ยเคย  ก็เลยไม่สนใจมาประมาณปีกว่า ๆ ครับ

จนเมื่อก่อนปี 52 ไม่นานได้จับโม SRW (Super Robots Wars OG) โดยไม่ตั้งใจ  ก็เลยกลับมาต่อโมค่าย Kotobukiya อีกครั้ง

ตัวนี้แหละจุดเริ่มต้นของการแตก Line ครับ

:icondizzy: และอีกครั้งเมื่อประมาณเดือนมิถุนายนเผอิญไปเปิดฝากล่อง Zoids โดยไม่ตั้งใจ...

เลยแตก Line เพิ่มอีก Line ซะงั้น  ส่วน Gunpla ก็ยังเล่นอยู่นะครับ  แต่จะเน้นโมเก่า ๆ นิดนึง  เหมาะกับคนมีอายุหน่อยหนึ่ง

ตัวประเดิม Line Zoids ครับ  แต่ที่ต่อเสร็จตัวแรกเป็นตัวนี้ครับ

จนตอนนี้คงต้องเรียกได้ว่าเป็น "สาวกโคโต" เป็๋นที่เรียบร้อยแล้วครับ  :iconlove:

ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2009, 09:33:50 PM โดย CROW-Gundam »

ออฟไลน์ chailoso

• *
  • Like: -30
สวสัดี เช่น กันครับ ผม ชื่อ ซุน อ่ะนะ  เข้ามาที่นี่ก็พอสมควรแล้ว ครับ แต่เพิ่งมารายงานตัว  :iconlol:

ไม่รู้ยังทันหรือเปล่า  :iconnasty:   ที่ชอบ คือ โม MG ไม่ก็ 1/100 เท่านั้นครับ ไม่อยากแตกไลน์

รักเดียวใจเดียว อิอิ  :iconfreak:  ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ    :iconvsign:

ออฟไลน์ colossus

• *
ดีคับ ชื่อ นก คับ มือใหม่สุดๆพึ่งเริ่มสะสมมา3เดือน MG 1:100 คับ
ต่อตัวแรก MBF-P01 GUNDAM ASTRAY GOLD FRAME
ตัวที่สอง GN-0000+GNR-010 OO RAISER
ตัวที่สาม Shin Musha Dundam
[อยากทำรีวิวมาลงบ้างแต่กำลังศึกษาวิธีอยู่]
ตอนนี้กำลังสนใจ ซาซาบี้ อยู่คับ

ปล  ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ

ออฟไลน์ moore

• *
  • ~Gonna step forward!!!~
ดีครับ ชื่อ โอมครับ
เริ่มเล่นมาก็นานแล้วประมาณ 1 ปี จะเป็นสายกันพลากับกบซะส่วนใหญ่
ยังไงกฌขอฝากตัวด้วยนะครับ  :iconsmile:
~ปัจจุบันเก็บเฉพาะ RG และตัวที่โทนเข้ม 555+^^~

ออฟไลน์ kapmoo

• *
สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกคน ผมชื่อ โต นะครับ วนเวียน  :icondizzy: อยู่ในนี้ก็ซัีกพักนึงแล้ว ยังไม่คอยมารายตัวเลย วันนี้ก็เลยเอาซักหน่อย :iconvsign:

ออฟไลน์ Kururugi

• *
สวัสดีคับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ คับผมชื่อ อิฐ คับ อายุ13คับ
พึ่งต่อมาได้เค่ 2 เดือนคับ จึงมีเค่ 2 ตัวเองคับ วันนี้ก็จะซื้อเเต่ดันไม่มีไครไปส่งซะงั้น :iconcry:
ส่วน gundam ที่ชอบคือ gundam seed คับ

ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะคับ :iconvsign:

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
สวัสดีสมาชิกทุกคนครับ ผมชื่อ เอกครับ ปัจจุบันกำลังเบญจเพศอยู่ครับ (อายุ 25 ) สิงบอร์ดนี้มานานหลายปีแล้ว แต่เพิ่งมาปรากฏตัวไม่นาน มีผลงาน ในห้องแกะ

กล่องอยู่ 1 กระทู้ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=6126.0 (

ออฟไลน์ midnight_eye

• *
                        สวัสดีครับ ชื่อเดี่ยวนะครับ อายุ 32 บ้านอยู่ โคราช แต่มาทำงานเชียงใหม่ครับ เลยตอนนี้อยู่เชียงใหม่มา 1 ปีแระ เริ่มเล่นโม จริงๆจังๆก้อประมาณ 2 ปีมานี้เองครับ (คือแต่ก่อนทำงานอย่างเดียว) พอดีมีเพื่อนเปิดร้านโมที่ดคราชครับ ไปเที่ยวที่ร้าน บ่อยๆ เลยเริ่มเล่นมาเรื่อยเลยครับ โมตะกูลตัวแรกที่ซื้อมา น่าจาเป็น ทอลกรีช
กระบี่อยู่ที่ใจ หยิบอะไรก้อคือกะบี่