ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232257 ครั้ง)

ออฟไลน์ thegame

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับ ผมชื่อโจ้ครับ  :iconvsign: สมัครเมมได้ซักพักนึงแล้วครับ แต่เพิ่งจะมารายงานตัวครับผม ผมสิงตัวอยู่ที่บอร์ดมด เป็นประจำ ตอนนี้เริ่มมาสิงตัวที่ไทยกันดั้มนี่บ้างแล้ว
เพราะผมเกิดชอบกันดั้มตระกูล OO ขึ้นมา ตอนนี้เลยเข้ามาศึกษาหาข้อมูลในเวป ได้ข้อมูลมาเพียบเลย ทั้งข้อดี ข้อเสีย ของโมตัวนั้นๆ และอีกหลายๆเทคนิควิธี ถึงผมจะต่อดิบอย่างเดียว
แต่เทคนิคเหล่านี้รู้ใว้ก็ไมาเสียหาย ชอบจริงๆครับ :iconwish:

สวัสดีทุกๆคนอีกครั้งนะครับ

TAO_The_Enigmage

• บุคคลทั่วไป
เต๋า ครับ ทำงานแล้วเปิดร้านธุรกิจส่วนตัวเกี่ยวกับกันดั้มนี่ล่ะ เลยพุดอะไรมากไม่ได้เด๋วเข้าข่ายโฆษณา

พูดคุยหรือแนะนำกันได้ครับ ฝากตัวด้วย (เพื่อนมันเอาลิงค์นี้มาให้สดๆร้อนๆ)

08-5057-0687

RAGNAROCKMANCHAT@hotmail.com

ออฟไลน์ OLE

• *
สวัสดัครับ ชื่อโอเล่ครับ อายุ32ละครับ :iconsweat: อยู่ลำปางครับ เล่นโมฯพวกรถถังเยอรมันครับ แต่ต่อแล้วยังไม่ได้ลงสีเลยครับ 555 เพราะไม่มีปั๊มลม เคยใช้แต่ของTamiya Spywork แต่ปั๊มพังไปแล้ว ยังหาซื้อใหม่ไม่ได้เลยใครมีรุ่นไหนแนะนำมาบ้างนะครับ ส่วนกันดั้มนั้นที่เริ่มต่อก็มีพวกFGวิงอ่ะครับต่อดิบอย่างเดียว ตอนนี้กำลังต่อMG MS14A Gelgoog อยู่ครับแล้วก้อมีเครื่องบินF14อีกลำ1/72นอนรอลงอาญาในกล่อง ส่วนใหญ่ก็เป็นโมฯซื้อมาดองอะครับ(รถถังเป็นส่วนมาก)ตอนนี้เล็ง MG Strike Freedom อยู่อะครับ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :iconwish:

pandazice

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีค่ะ มาใหม่นะคะ กันดั้มที่ชอบ ชื่อ แก้มนะคะ

-OO Raiser
-Wing Zero
-Strike freedom full burst mode ค่ะ!!
 ฝากตัวด้วยน้า

ออฟไลน์ jayamiku

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
มีหญิงเพิ่มในบอร์ดแย้ว  :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconnosebleed: :iconnosebleed:

ออฟไลน์ seegew

• *
สวัสดีด้วยคนครับ น้องใหม่เพิ่งเริ่มครับ ชื่อบ๊วยครับ

:iconwish:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ยินดีต้อนรับครับ สงสัยอะไรก็สามารถหาดูได้ตามกระทู้เทคนิคนะครับ แต่ถ้าหาแล้วไม่มีก็สอบถามได้ที่ห้องถาม-ตอบได้เลยครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
มีหญิงเพิ่มในบอร์ดแย้ว  :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconnosebleed: :iconnosebleed:

เพิ่งสังเกตุ  ตานี่มาโพสทันควันเลยนะ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ sonken

• *
  • Sonken Sama
สวัสดีฮะ น้องใหม่ครับผม ชื่อ ซนเคน ฮะ :iconvsign:

ผมพึ่งหันมาสนใจกันดั้มจริงๆจังๆก็ตอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2009, 10:58:49 PM โดย sonken »
วิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็นที่เหมาะสม: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ shoot

• *
ขอรายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 08:50:49 PM »
เพิ่งเริ่มต่อครับ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ ingkung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *

ปล. ขออนุญาตถามนิดนึงครับกันดั้มOO DVDนี้มีอะไรแถมหรือป่าวนะครับ?

ไม่มีแล้วครับ หมดโปร  :iconlol:

ระวังนะครับ ดู
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ N

• *
ดีครับ N ครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ออฟไลน์ rencat

• *
Re: [[กร
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 11:30:52 PM »
สวัสดีคะ ชื่อเรน เพิ่งมาชอบกันดั้ม เนื่องจากเล่นกันดั้มมุโซ เพสาม แล้วอินมากมากทำทำได้มาเริ่มชอบกันดั้มมากขึ้น
(อินมาก ขนาดงานการไม่ทำนั่งอ่านเรื่องย่อกันดั้มในวิคิทั้งวัน) เริ่มรู้สึกว่าต่อกันดั้มแล้วสนุกเนื่องพอชอบกันดั้มเลยเอา
ตัวที่จับฉลากได้มาต่อเล่น ทำให้อิน ตอนนี้ ต่อกันปา สนุกมากเลย

ฝากเนื้อฝากตัวด้วย  :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2009, 11:51:05 PM โดย rencat »

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ู^
ิยินดีต้อนรับครับ ดีใจจังมีผู้หญิงมาชอบกันดั้มอีก 1 คน

ปล. ไม่ทราบว่าคำศัพท์ ไวยากรณ์ คันจิที่จะใช้สอบเลเวล 2 ยังมีอยู่ไหมครับอยากได้น่ะครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ nu gundam

• *
สวัสดีคะ ชื่อเรน เพิ่งมาชอบกันดั้ม เนื่องจากเล่นกันดั้มมุโซ เพสาม แล้วอินมากมากทำทำได้มาเริ่มชอบกันดั้มมากขึ้น
(อินมาก ขนาดงานการไม่ทำนั่งอ่านเรื่องย่อกันดั้มในวิคิทั้งวัน) เริ่มรู้สึกว่าต่อกันดั้มแล้วสนุกเนื่องพอชอบกันดั้มเลยเอา
ตัวที่จับฉลากได้มาต่อเล่น ทำให้อิน ตอนนี้ ต่อกันปา สนุกมากเลย

ฝากเนื้อฝากตัวด้วย  :iconwish:
:iconwish: เอออออฮ ยินดีต้อนรับครับ :iconwish: :iconwish:
โมก็เล่นรถก็แต่ง

ออฟไลน์ rencat

• *
ู^
ิยินดีต้อนรับครับ ดีใจจังมีผู้หญิงมาชอบกันดั้มอีก 1 คน

ปล. ไม่ทราบว่าคำศัพท์ ไวยากรณ์ คันจิที่จะใช้สอบเลเวล 2 ยังมีอยู่ไหมครับอยากได้น่ะครับ

ถ้าเป็นไฟล์ไม่แน่ใจ แต่ถ้าเป็นหนังสือเนี่ย มีเยออยู่
ปล ปีนี้สอบ 1 อ่านหงัสือได้นิดเดียวเอง

ออฟไลน์ popoing

• *
 :iconvsign:หวัดดีครับทุกท่านผมสมาชิกใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับทุกท่าน :iconwink: :iconwink: 

ออฟไลน์ arms

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -7
ออกพรรษาน่าจะมี Party รับน้องใหม่ + น้องเก่า หน่อยนะครับ

arms
ปล. อาร์มครับ สิงสถิตเป็นพักๆ ครับ

ออฟไลน์ Hajime

• *
สวัสดีครับ
ชือโฟมนะครับ
ยินดีที่ได้รุ้จักทุกท่าน
เริ่มเก็บกันดั้มตั้งแต่

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
สวัสดีครับ น้องใหม่ครับ ชื่อบลูเบอรี่

วัยกำลังโต กำลังอยากรู้อยากเห็นครับ

:iconnasty:

ู^

โฮ่ย ก็ว่าลุงหายไปไหนไม่ค่อยเห็นโพสเลย มาปั๊มเรป หลีหญิงอยู่ทู้นี้นี่เองงง อิอิอิ :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2009, 08:25:43 PM โดย blu_berriez »

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]