ผู้เขียน หัวข้อ: จับฉ่าย@TG Story01 : "จับฉ่าย!" = ???  (อ่าน 19725 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kid

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
จับฉ่าย@TG Story01 : "จับฉ่าย!" = ???
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:28:56 PM »
ก่อนอื่นก็ต้องขอสวัสดีทุกท่านที่หลงเข้ามาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  :iconfreak:

ต่อมาคือ ขอแนะนำกันโดยสังเขปว่า อะไรมันคือ "จับฉ่าย"
แรกเริ่มเดิมทีเคยมีบอร์ดเกี่ยวกับของเล่นอยู่หนึ่งบอร์ดที่ชื่อว่า "จับฉ่าย บอร์ด"
ซึ่งก่อนหน้านั้นเคยไปสถิตอยู่แถวๆ Hypermart
และด้วยความที่คนทำบอร์ดเขาออกแนว รักพี่เสียดายน้อง เลือกไม่ถูกว่าจะเน้นด้านไหน ก็เลยเอามันทุกทาง
จึงเป็นที่มาของชื่อ "จับฉ่าย บอร์ด"

โดยที่รูปแบบบอร์ดก็จะเน้นการนำข่าวเกี่ยวกับของเล่นมาบอกกล่าวเล่าให้ฟังกัน
ไม่ว่าจะเป็นส่วนของ Toys หรือ Model
และด้วยความที่ค่อนข้างลำเอียงไปในทางกันดั้ม ไลน์ข่าวหลักจึงจะยกข่าวกันดั้มให้เป็นตัวเอก มดแดงเป็นพระรอง และข่าวอื่น
ประกอบกับ ณ ช่วงเวลานั้นผมมีโอกาสได้เดินแถวๆ มาบุญครองบ่อยมาก ก็เลยพ่วงข่าวคราวของตลาดของเล่นบริเวณนั้นมารายงานด้วย
ซึีงในช่วงนั้นเป็นช่วงที่บริเวณชั้น 4 ของห้างได้จัดให้มีร้านมาเปิดท้ายขายของ
ทำให้มีพ่อค่า-แม่ค้ามากมายหลายเจ้าเข้าไปจับจองทำเล ซึ่งไม่ทราบว่าเป็นเรื่องบังเอิญหรือเปล่า ทำให้แถวๆนั้นอุดมไปด้วยร้านขายของเล่น
เรียกว่ามากันเยอะแยะมากมาย ไปเดินทีกว่าจะดูหมดทุกร้านก็กินเวลาอักโข ทำให้หลายๆคนให้ฉายาว่า แถวๆนั้นเป็นประหนึ่ง ToyRus เมืองไทยเลยทีเดียว
จึงจัดว่าบริเวณนั้นเป็นแหล่งข่าวของเล่นชั้นดีเลยทีเดียว
คราวนี้เวรกรรมเลยมาตกที่คนรายงานข่าว เพราะต้องพยายามเก็บรายละเีอียดให้ได้มากที่สุด(อาจจะเป็นความโล

ออฟไลน์ GundamMan

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
Re: จับฉ่าย@TG Story01 : "จับฉ่าย!" = ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:29:33 PM »
ห้องจับฉ่ายกลับมาแล้ว คิดถึงมากๆเลย  :iconlike:

ว่าแต่   เด็กผู้ชายTG นี่ใครครับ บุรุษในตำนานที่ผมไม่เคยพบเหรอครับ(อำเล่นครับพี่บอย)  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2009, 10:30:28 PM โดย GundamMan »
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
Re: จับฉ่าย@TG Story01 : "จับฉ่าย!" = ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:38:25 PM »
โอ้ ในที่สุดห้องจับฉ่ายมันก็กลับมาแบบไม่น่าเชื่อ อ้อ ขอต้อนรับคุณ Kid กลับมาด้วยนะครับเพราะบอร์ดก่อน ๆ นี่รู้สึกจะโพสต์ปีละครั้งนะครับ   :iconlol: :iconnasty: :iconfreak:

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:46:28 PM »
อ่า concept ของห้องนี้คือลงข่าวลงประกาศอะไรได้ทุกแนวใช่มั้ยครับเนี่ย 

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:48:27 PM »
อ่า concept ของห้องนี้คือลงข่าวลงประกาศอะไรได้ทุกแนวใช่มั้ยครับเนี่ย 

จะว่าได้ก็ได้นะครับ  เน้นข่าวของเล่นมากกว่าครับ  (ถ้าลงอะไรก็ได้ลงห้องสัพเพเฮฮาดูน่าจะเหมาะกว่าครับ)

หัวขาดไม่น่ากลัวเท่าโดนแบนIPครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2009, 10:51:55 PM โดย GundamMan »
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:49:58 PM »

จะว่าได้ก็ได้นะครับ  เน้นข่าวของเล่นมากกว่าครับ  (ถ้าลงอะไรก็ได้ลงห้องสัพเพเฮฮาดูน่าจะเหมาะกว่าครับ)

น่าจะได้นะครับ แต่ถ้าลงประกาศขายของล่ะก็ ฮ่า ๆ ๆ หัวขาดแน่ ๆ ครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ RUKI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:57:20 PM »
มีห้องใหม่เพิ่มมาอีกแล้ว ดีจัง รออัพเดทข่าวอยู่นะครับ... :iconvsign:

ออฟไลน์ RedBeam80

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:47:54 PM »
จะรอติดตามข่าวสารจากห้องนี้ขอรับ :iconvsign:
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 11:52:39 PM »
ประเดิมจับฉ่ายเรียบร้อย  :iconwink:

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 02:46:33 AM »
จ่าๆๆ มีที่ให้จ่าลงแล้ว ^ ^
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ arms

• *
  • Like: -7
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 05:55:19 AM »
ตามหา จากาปอง กันดั้ม หลายรายการเลย มันก็จะ แวะมาลงห้องนี้ รึปล่าวครับ

arms

ออฟไลน์ mammon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 08:11:08 AM »
จะเข้ามาแวะเวียนเยี่ยมชมนะขอรับ :iconlike:

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 10:09:50 AM »
โอ้ ห้องจับฉ่าย ห้องนี้ผมเพิ่งเคยเห็นนะ แต่เมื่อก่อนก็เคยมีห้องนี้ใช่ไหมครับเนี่ย :iconsmile:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ Apocalyp

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 01:39:10 PM »
คงได้เห็น ไลน์มดแดง สาวน้อย X L กันหล่ะทีนี้  :iconnosebleed: :iconnasty:

ออฟไลน์ mimzzz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 01:56:38 PM »
เหอะๆ ในที่สุดก็กลับมา ยินดีต้อนรับการกลับมาครับ

จะรอชมผลงานเรื่อยๆละกันครับ ^^

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 03:42:52 PM »
ไม่ได้เข้าเง็บไม่กี่วันเปลื่ยนแปลงไปหลายอย่างเลยแฮะ
และแล้วก็หลงเข้ามาอีกคน ยังไงก็จะขอติดตามกระทู้ จับฉ่าย นี่ต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ Nellum

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 08:57:16 AM »
รอดูข่าวสารพวกกาชาปองและของแปลกๆครับ  :iconvsign:
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2023, 09:07:12 AM »
คิดถึง