ผู้เขียน หัวข้อ: แม่เหล็กโมดิฟายbyJIN  (อ่าน 17254 ครั้ง)

ออฟไลน์ kit01

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
  • ตูมีหลายหัว 555
แม่เหล็กโมดิฟายbyJIN
« เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 01:46:34 AM »
ความคิดนี้ ได้มาจากตอนที่ไปเดิน บ้านหม้อ แถวๆดิโอ สยาม

แล้วเดินไปเจอแม่เหล็กตัวเล็กๆเข้า ซึ่งมีรุ่นพี่คนนึงเค้าปิ้งไอเดีย

ว่าจะเอาไปใส่เกราะ เวอร์ทู  แต่ก็โดนแม่ครับ,ันราคาไปกระอักเลือด :icon_evil:

แม่เหล็กที่ผมซื้อ มา เป็นตัวที่เล็กที่สุดในร้าน ขนาดน่าจะ 3 มิล*3มิล*3มิล ราคา 3 บาท ต่อตัว

แม่เหล็ก นี้โดยส่วนตัวเหมาะกับ การโมดิฟาย ใส่เกราะมาก เพราะเวลาใส่เกราะเพื่อยึดติดกะ ตัวโมเดิม

ต้องมีการเจาะเดือย ซึ่งจะทำให้เสียชิ้นงานโดยใช่เหตุ

ตัวที่ผมเอามาทำ เป็น อิมเพ้า ซึ่งจับมาใส่แพ้คเดสทีนี่ ซึ่งตรงมือมันต้องเอาสนับของ เดสทีนี่มาใส่

แต่อิมเพ้ามันมีมา 4 มือ แต่สนับเดสทีนี่ มีแค่ 2 ครั้นจะเอามือเดสทีนี่ มาใส่ ก็ใช่เรื่อง

เพราะบางที โมดิฟาย แล้วอาจจะให้มันถือดาบ 2 มือ ซื้อมือเดสทีนี่ ให้มือถือดาบมาแค่มือขวา

วิธีทำ เล่นไม่ยาก เอาแม่เหล็ก ติดลงไปข้างหลัง เกราะมือดังรูป

แม่เหล็กอีกอัน ก็ ติดลงไปที่สนับมือเดสทีนี่

ประกอบมือตามปรกติ

ติดสนับมือลงไป ติดแน่น ทนนาน

มือถือดาบก็ทำวิธีเดียวกัน

แค่นี้เราก็ไม่เจาะเดือย ให้เสียตัวโม แถมยังยึดเกราะได้อีกด้วย แรงยึดเหนี่ยวสูงมาก ขนาดมีพลาสติกกั้นระหว่าง 2 ชั้น ยังดูดกันเลย

อันนี้แถม เป้นวิธีการ โมดิฟาย อุดขัด ทำสีปีก เดสทีนี่

วิธีการ ยัดแม่เหล็ก ที่กล่าวมา สามารถนำไปใช้กะอย่างอื่นก็ได้ครับ เช่น ยัดมือ mg ให้ถืออาวุธได้มั่นคงก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2009, 03:37:55 PM โดย K »

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Re: แม่เหล็กโมดิฟายbyJIN
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 08:43:29 AM »
ที่บอกว่าติดลงบนสนับมือเดสตีนี้นะครับ
อยากทราบว่าผงพวกนี้มันไม่ล่วงหรอครับ
หรือว่า เวลาเราโปรยลงบนเนื้อพลาสติก มันจะติดไปเลยนะครับ
แบบว่าถ้าโอนี้อยากทำหลายส่วนเลย แบบว่าเดสจังนี้เกราะมือ หลุดง่ายได้ใจพอๆ กะช่วงไอพ่นส่วนขาเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 09:32:39 AM »
ที่บอกว่าติดลงบนสนับมือเดสพระบาที้นะครับ
อยากทราบว่าผงพวกนี้มันไม่ล่วงหรอครับ
หรือว่า เวลาเราโปรยลงบนเนื้อพลาสติก มันจะติดไปเลยนะครับ
แบบว่าถ้าโอนี้อยากทำหลายส่วนเลย แบบว่าเดสจังนี้เกราะมือ หลุดง่ายได้ใจพอๆ กะช่วงไอพ่นส่วนขาเลย  :iconcry:

:iconvsign: คงจะเข้าใจผิดแล้วแหละครับ ตอบแทนเลยล่ะกันว่า แม่เหล็กที่เจ้าของกระทู้นำเสนอนี้มันไม่ใช่แม่เหล็กแบบผงนะครับ มันเป็นก้อนเล็กๆครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 09:52:42 AM »
ผมก็เห็นผงๆ บนเเผ่นเขียวๆ นึกว่าผงเเม่เหล็ก  :icondizzy:

เเต่ก็ยังงง ตรงที่ว่า มือกะสนับมือ มันดูดกันก็พอเข้าใจนะครับ

เเต่เจ้าเกราะเเขนฟ้าๆ มันไปดูดกะอะไรหรอครับ เพราะเกราะเเขนขาวๆ ของเดสจังมันก็เรียบไปกับตัวโครงในดำนี้ครับ

แบบว่ามึนว่า มันจะดูดกะอะไร  :icondisapp:

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 08:05:25 PM »
ผมก็เห็นผงๆ บนเเผ่นเขียวๆ นึกว่าผงเเม่เหล็ก  :icondizzy:

เเต่ก็ยังงง ตรงที่ว่า มือกะสนับมือ มันดูดกันก็พอเข้าใจนะครับ

เเต่เจ้าเกราะเเขนฟ้าๆ มันไปดูดกะอะไรหรอครับ เพราะเกราะเเขนขาวๆ ของเดสจังมันก็เรียบไปกับตัวโครงในดำนี้ครับ

แบบว่ามึนว่า มันจะดูดกะอะไร  :icondisapp:

ก็เอาใส่ไว้ระหว่าง เกราะสีขาว กับเกราะสีฟ้ายังไงล่ะครับ เพื่อไม่ให้มันหลุด เพราะมือของเดสจัง จะมีเกราะสีขาวติดอยู่ที่มือ ส่วนเกราะสีฟ้าจะเอาไว้ติดที่เกาะสีขาวอีกทีอะครับ มันหลุดง่าย เจ้าของกระทู้ก็เลยสาธิตการประยุกนำแม่เหล็กไปใช้ยังไงล่ะครับ