ผู้เขียน หัวข้อ: WIP ของดองของใหม่มากันให้หมด (อัพเดท 29 พย. หน้า2โลด)  (อ่าน 9591 ครั้ง)

ออฟไลน์ maki510

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ผมเก็บไลน์สามก๊กอย่างเดียวครับ หลังจากบร๊ะเจ้าบันไดออกคุณย้อมแมวออกมาเนี่ยก็รับไม่ได้ :iconfreak: พอดีเห็นมีงานโมต่างชาติเค้ายืดขาเล่าฮอง จิวท่าย เลยลองเอามาทำเป็นแบบบ้าง ยังไงติชมได้นะครับ งานแรกครับ
ไม่พล่ามมากละครับ เริ่มเลย
ตัวแรกบุตรบุญธรรมเล่าปี่ เล่าฮอง เอาเบสของเล่าปี่มาเลยครับ ยกเว้นหัวก็เอาของเล่าฮองเองมาใช้

ชุดเกราะครับ เกราะอกก็เอาของเล่าปี่มาโมหัวมังกรติดไปอุดชัดด้วยพุตตี้ เกราะไหล่ก็ใส่จ๊อยท์แบบรูเพื่อให้ใส่กับหัวไหล่ได้ หมวกเอาเกราะหน้าของเล่าปี่มาติดใส่แทนของเดิมครับ :iconnasty:

สถาพตอนสวมเกราะ เฮนชิน!! เอ้ยไม่ใช่  :icondisapp:

ด้านหลังบ้าง

ต่อไปก็จิวท่ายขุนพลคู่ใจของซุนเซ็ก

เบสมาจากโจโฉครับ แต่ส่วนอกเอาของแฮหัวตุ้นมาใช้ เพราะเกราะออกโมง่ายกว่า หัวก็ของจิวท่ายเดิมๆ

เกราะก็ส่วนอกเอาเกราะอกแฮหัวตุ้นส่วนที่เป็นสีม่วงมาเฉือนๆแล้วเอาเกราะจิวท่ายใส่เข้าไปแทน เกราะไหล่ใช้ชุดแต่งของโคโต L-joint มาโมติดไปที่ไหล่เพื่ออิสระในการขยับเกราะ แพคหลังเอาแพคหลังของสุมาอี้มาโมรวมกับของจิวท่าย

ด้านหลัง

ส่วนพี่โฉผู้รับเคราะห์ของเราก็กลายเป็นตามรูป :icondisapp:

ถ่ายคู่กับจิวท่าย

รูปหมู เอ้ยรูปหมู่ครับ :iconfreak:

จบแล้วครับสำหรับ WIP งานแรกของผม ยังไงขอฝากตัวไว้ด้วยนะครับ มีข้อติชมยินดีน้อมรับไว้ครับ ส่วนต่อไปก็กะจะโมข้อต่อให้ขยับได้ดีขึ้นล่ะครับ ขอบคุณที่เสียเวลาชมครับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2009, 03:13:00 PM โดย maki510 »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
  :iconlike:  รอชมอย่างเดียวครับ ทำไม่เป็น  :iconcry:

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
กระทู้ยืดส่วน 3 ก๊ก ไกเด็นมาอีก 1 หนึ่งแล้ว  ชอบครับ จะรอติดตามชม   :iconvsign:

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
โมครั้งเเรกก็เอาซะผมทึ่ง

พยายามเข้านะครับ

ผมรอชมตอนเสร็จ
Sail To The New World

ออฟไลน์ jayamiku

• *
เท่ขึ้นเยอะเลย  :iconlike:

ออฟไลน์ thanakrit8

• *
  • พระเอกที่ถูกลืม พี่โค~
หล่อเหลาสมบูรณ์แบบ!! :iconwink:

ขออนุญาตเอาไปเป็นแนวทางล่ะคร้าบ

:iconvsign: :iconvsign:
" ทำได้ หรือ ได้ทำ "

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
  • Like: 13
อย่างเริ่ด!!!!

ปล.มาคุเวะ มาเอง :iconlol:

• *
ไม่สะใจล่าสุดโมข้อต่อที่โมก็มี ส่วนคอ เอว ข้อแขน หัวเข่า หางตรงหมวก เชิญชมครับ รูปไม่ชัดขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2009, 09:59:34 PM โดย maki510 »

ออฟไลน์ konohana

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -7
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...
ข้อต่อส่วนหางหมวก เป็นข้อต่อจากอะไรหรือครับ

เห็นการขยับแล้วมันน่าเอาไปโมกับส่วนอื่น  :iconfreak:

• *
ข้อต่อส่วนหางหมวก เป็นข้อต่อจากอะไรหรือครับ

เห็นการขยับแล้วมันน่าเอาไปโมกับส่วนอื่น  :iconfreak:
ชุดแต่ง L-Joint ของโคโตครับท่าน

ตอนนี้โมของจิวท่ายเสร็จแล้ว เย็นๆ จะมาอัพของจิวท่ายอีกทีครับ

• *
จิวท่าย ยืดแขนขา โมข้ต่อเสร็จแล้ว

อ้าก!!!!! เฮนชิน!!!!!

สวมเกราะ

ดีเทลส่วนเกราะคร้าบ
ซูมข้อพับหัวไหล่ที่เอาไว้ติดกับเกราะ

ทำให้ขยับแขนได้อิสระ

เกราะอกกับหมวก

แพคหลัง โมโดยเอาข้อต่อของโม 1/144มาติดแพคหลัง สองอันเพื่อเอาไว้เก็บด้ามหอก

ตอนเก็บอาวุธ

• *
เล่าฮองบ้าง
ร่างเปลือยๆ ย้าก!!!! เร่งพลังคอสโมสูงสุด

สวมเกราะ

ดีเทลส่วนชุดเกราะบ้างครับ
เกราไหล่เพิ่มดีเทลเล็กน้อย

ส่วนหมวก หางหมวกโมด้วย L-Joint ของโคโต ขยับได้อิสระกว่าเดิม
หางแมงป่อง

แพ็คหลัง ตัดเดือยตรงด้ามหอกออก แล้วเอาจ๊อยของ 1/144 มาทำเป็นที่เก็บแทนครับ

ออฟไลน์ Ritchan

• *
  • Like: 4
    • **OMELETTECHAN**เสื้อผ้าแฟชั่นน่ารัก
ปรับแต่งเพิ่มแล้วสัดส่วนดูดีมากจริงๆครับ มานั่งติดตามดูตอนเสร็จด้วยคนครับ (BBสามก๊กนี้ยิ่งเห็นยิ่งรอวันแตกLine...โอยยย)

ออฟไลน์ digies13

• *
รุปย้อนแสง เลยดูมืดเล็กน้อยแต่ว่าก็เห็นความงามแหละครับ
 :iconwish:
จะรอชมตอนทำสีเสร็จแล้วนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ jayamiku

• *
สุดยอดเลย เท่มากๆ :iconlike:

ออฟไลน์ pokopok13

• *
  • *~ล้านนาก๊ก~*
โมข้อต่อเยี่ยม เพิ่มดีเทลอีก เลิศคร้าบ :iconlike:

ปล.ว่าแต่ข้อต่อซื้อจากเว็บใดมาผมหาไม่ได้เลยตอนนี้ สั่งจากjp ก็ไม่เป็น :iconsweat:

• *
โมข้อต่อเยี่ยม เพิ่มดีเทลอีก เลิศคร้าบ :iconlike:

ปล.ว่าแต่ข้อต่อซื้อจากเว็บใดมาผมหาไม่ได้เลยตอนนี้ สั่งจากjp ก็ไม่เป็น :iconsweat:
ผมสั่งจาก HLJ.com ครับผม

รอบนี้ขออัพแบบลวกๆนะครับ ดูแต่รูปละกันอิอิ
มากันทั้งก๊กง่อ

เจ้าแห่งง่อ พยัคฆ์น้อยกังตั๋งซุนกวน
ตัวนี้ไม่ได้โมไรมากแค่ข้อต่อ กับเกราะไหล่แค่นั้นเอง

ถ่ายเค้าทำไม อายนะ

กุนซือสำอางค์เมียสวย จิวยี่
โมแค่ข้อต่อเหมือนกัน

เมียเด็กของเล่าปี่ ซุนฮูหยิน

กุนซือหนุ่มผู้เผาทัพเล่าปี่ ลกซุน

แม่ทัพโจรสลัด กำเหลง
โมตานิดนึง กับส่วนปลาฉลาม

แม่ทัพเรือผู้จับเป็นกวนอู ลิบอง

โมหมวกเลียนแบบHobbyJapan

เกราะไหล่โมข้อต่อสองจังหวะ

หมดแล้วครับทัพง่อ
ล่าสุดทำลิโป้ไป 90%แระ

โมกระโปรงหลังให้ไม่ต้องถอดเวลาขี่เซ็กเทาว์

นี่ก็ล่าสุดอีก กะทำเลียนแบบ HJ เหมือนกัน

ทำไปได้แค่นี้

จบแล้วครับ ลวกจริงๆ

ปล. ถามนิดครับ ใครมีวิธีขัดชิ้นใสให้ใสปิ้งมั่งครับ จะเอามาขัดรอยด้านในที่เกราะไหล่ลิบองครับ

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
จะรอชม อิแร้งยักษ์ เอ้ยไม่ใช่สิ อินทรียักษ์ ทำออกมาท่าทางจะสวยแน่นอน

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ตัวอินทรีย์เนี่ยมันคือ G-falcon ใชมั้ย :iconlove:

ออฟไลน์ Gerrad

• *
 ขอต่อคิวรอชมด้วยคนนะครับ งานมันส์ดี :iconhappy: