ผู้เขียน หัวข้อ: WIP งานปลายปี กับ เอกโยเดีย : 80% แล้วจ้า  (อ่าน 38968 ครั้ง)

ออฟไลน์ jamesbond00

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • ชอบสีอยู่สองสีครับชมพูและฟ้า
โอ้ สุดยอดครับพี่ทำได้ทำดีนะครับเอาเป็นปโตรเรไมออส3เลยไหมเนี่ย(ยาน
เกรียน สมัครซ้ำหลาย ID: Piero_de-Bangkok, pieroAD, pieroMS, piero.moto, piero.droid

ออฟไลน์ maytapon

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
เทพไปเลยครับ    รอชมนะครับ   เมื่อไหร่จาเทพแบบพี่บ้างน้า

ออฟไลน์ ayodya gundam

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
ผมไม่ใช่เทพค้าบบบบ................ ผมเป็นคนบ้า  :iconnasty:
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ mg-dang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
เห็นงานแล้วรายละเอียดเยอะมากเลย เผื่อเวลาทำสีด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ tonman

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • yo yo yo
ผมไม่ใช่เทพค้าบบบบ................ ผมเป็นคนบ้า  :iconnasty:

เหงล่วยอย่างแรงงงง เสร็จงานแล้วมาเลี้ยงข้าวด้วยนะ หุหุ

:iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:

• *
ตอนที่ 6 - Super Heavy Weapon - GN Chloris : Part II_ตัวยานส่วนท้าย

ตัวยานส่วนท้าย ประกอบด้วย
- GN Archer 3 เครื่อง
- ส่วนเครื่องยนต์จาก Meteor Unit
- ก้านจาก Action base 2 จำนวน 3 ชุด

ส่วนท้านยานจะเป็นส่วนขับเคลือน โดยใช้พลังงานจากเครื่องยนต์หลัก GN Drive ขนาดยักษ์ 1 เครื่อง  +  GN Drive จนาด ปกติ 3 เครื่อง(ยังไม่มีใน���าพ จะทำการคิดตั้ง���ายหลัง) และเครื่องยนต์จาก GN Archer 6 เครื่อง

Super GN Drive

เมื่อเปลี่ยนจาก Flight Mode มาเป็น Full Weapon Mode จะกางออกเพื่อชาร์จพลังสำหรับยิงอาวุธอนุ���าคขนาดใหญ่จำนวนมากที่อยู่ในส่วนหน้า

TOP VIEW

นายแบบจำเป็น  กลายเป็น เทพจิม ทันที่เมื่อ Docking GN Chloris

โครงสร้างหลักก็ครบหมดแล้ว เหลือตกแต่งอีกนิดหน่อย แล้วก็อุดขัด ทำสี
แต่ยังไม่รู้จำเอาสีอะไรดีเลย

ปล. เครื่องยนต์ใช้ของ ISUZU อ๊ะ ม่ายช่าย
     ติดไฟที่ตา ฮาโล่ด้วยนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:09:05 PM โดย ayodya gundam »
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ momoorun

• *
ชอบตรง ISUZU  :iconlol:

ออฟไลน์ sting

• *
  • Like: 1
อิซูซุ ผู้สนับสนุน โปรเจครึป่าวครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ RyuKeeper

• *
  • Like: -18
  • ริวจะไม่ยุ่ง... มันอยู่ไม่ได้
จะโหดไปไหน คลังแสงชัดๆ  :iconnasty:

ปล.นายแบบ อ้อนแอ้นไปมั้ย  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2009, 09:28:37 PM โดย RyuKeeper »
นักบินของ Freedom งั้นรึ !?

รึว่า !! Abe Yamato !!

ออฟไลน์ jayamiku

• *
ผมว่า ให้เซ็ตจิ้นขับไป มีหวัง อยู่ได้ตอนเดียว  :iconlol:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
อ้อ...........แบ๊คอัพลุงบัน คือ ISUZU นี่เอง !    :iconlol:

คุณเอกจะเทพไปถึงไหนคร๊าบบบบ~~ งานแต่ละชิ้นนี่.......โอ้โห สุดๆ
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ตอนแรกนึกว่ายานแบบ GN-arms ปรกติ ไปๆมาๆ นี่มัน... ปืนใหญ่อนุ���าค :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 12:17:23 AM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2

รูปนี้เหมือน ปโทเลมีเลยครับ ถ้าช่วงท้ายเป็นสีฟ้าจะเหมือนมากๆเลย

ออฟไลน์ pokopok13

• *
  • *~ล้านนาก๊ก~*
พระเจ้าช่วย กล้วยทอด!!!

ยิงออกมาทีนี่ตายทั้งกองทัพ :iconnasty:

ไอเดียบันเจิดมากเลยครับ(ทุ่มทุนสร้าง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~

รูปนี้เหมือน ปโทเลมีเลยครับ ถ้าช่วงท้ายเป็นสีฟ้าจะเหมือนมากๆเลย
เห็นด้วยมองผ่านๆนึกว่าปโทเลมีจริงๆนะเนี่ย

• *
Re: WIP งานปลายปี กับ เอกโยเดีย : 80% แล้วจ้า
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 06:48:45 AM »
เกือบเสร็จแล้ว เหลือโมอาวุธเพิ่มอีก 2 ชิ้น พ่นเคลียร์ ตัดเส้น ติดดีคอล ใส่ Gimmick อีกนิด

มาดูความคืบหน้ากันเลย อดหลับอดนอนมาเป็นเดือน ชื่นใจจริงๆ

ออฟไลน์ maki510

• *
แจ่มโตรครับ อลังการงานสร้างมากๆ

ออฟไลน์ naphad22

• *
ยกนิ้วให้เลยครับ  :iconwish:
จะไปชมตัวเป็นๆในงาน ว่าแต่จะไปส่งงานวันไหนครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
งานช้าง กับ อ
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
 :iconwish: อลังการงานสร้างมากๆ ชอบแสงมากมายเลย ไว้ดูตัวจริงในวันงานดีกว่า ว่าถ้าเปิดแสงทั้งหมดแล้วจะอลังการขนาดไหน  :iconwish: