ผู้เขียน หัวข้อ: จับ Destiny มายำยำยำ (Project : Dark destiny)  (อ่าน 6630 ครั้ง)

ออฟไลน์ neo747

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
จับ Destiny มายำยำยำ (Project : Dark destiny)
« เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 09:25:15 PM »
เริ่มหัดทำ WIP เป็นครั้งแรกนะครับผิดพลาดอะไรบอกกันได้ครับ แล้วว่างๆจะมาแก้ให้ครับ
วัตถุดิบที่ใช้เป็น 1/100 Destiny GHD ครับ (พอดีซื้อ Destiny EBM แล้วก็เลยไม่อยากให้มันมาซ้ำกัน โมซะเลยดีฝ่า)

อุปกรณ์ที่ใช้ดัดแปลงเป็นแบบตามมีตามเกิดครับเน้นประหยัดเข้าว่า

จุดเริ่มต้นตัวนี้อยู่ที่ Idea เรื่องอาวุธที่ดัดแปลงจากตัวของกระบอกปืนด้านหลังกับปีกอันใหญ่ + plan ว่าจะเปลี่ยนเป็นตัวสีดำนั่นเองครับ

รูปหน้ากล่องครับ

พอดีว่าไม่ได้ถ่ายรูปโมตอนก่อนจะมาผ่าตัดไว้ครับแต่ขอบอกว่า ต่อยากมาก เหลื่อมสุด พลาสติกหล่อเกินเพียบ หน้าโคตรลิง ต้องอุดขัดพอกกันยกใหญ่

ขอเอารูปจาก Dalong มาให้ดูแล้วกันนะครับ ต่อเสร็จ original ประมาณนี้ (แต่หน้าลิงกว่ามาก หน้าเล็กกว่าหมวก ตาหยีสุดๆ)

เอารูปส่วนที่โมเป็นสวนแรกมาให้ดูก่อนนะครับ เป็นส่วนของปืนกระบอกยาวที่แพ็คหลังดัดแปลงกับปีกเป็นอาวุธใหม่ครับ
เอาตรงส่วนที่เป็นกระบอกปืนด้านซ้ายมาพับเลยครับแล้วใช้ epoxy ติดในท่านี้เลยครับส่วนด้ามปืนเอาที่ตรงด้านข้างถอดออกแล้วเอา epoxy อุดรูเดิมไป แล้วมาติดที่ด้านท้ายด้วย epoxy ของ Altecoครับ

ทังสองข้างที่ ขันน้อตไว้นั่นเป็นส่วนที่จะใช้เป็นเดือยที่ไว้ติดกับปีกครับ

ส่วนปลายกระบอกปืนใช้แผ่นอคริลิคที่ขายตามท้องตลาดมาตัดแล้วแปะรอบๆ เป็นปากกระบอกปืนครับ  ตรงกลางใช้แท่งพลาสติกเหลือๆ จากแผงโมตัดมา 5 แท่ง แล้วเจาะรูเป็นปากกระบอกปืนครับ

ลองดูอาวุธเต็มตัวดูครับ + ถืออาวุธ

อาวุธหนักมากไม่มั่นคงอย่างแรงต้องเอาน้อตกับอะไหล่รถ tamiya มาช่วยล้อกให้ติดครับ

วันนี้ก็มีให้ชมแค่นี้ครับคิดว่าคงต้องดัดแปลงที่แพ็คหลังอีกครับ แล้วก็ที่ที่จะใส่ดาบด้วยคิดว่าจะเอามาเสียบข้างเอวครับ
ถ้ามีใครมีความคิดเห็นอะไรในตัวของโมที่น่าทำเพิ่มก็แนะนำด้วยครับตอนนี้คิดออกแค่นี้ อยากให้มันดูไม่ใช่ destiny อะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GundamMan

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
Re: จับ Destiny มายำยำยำ (Project : Dark destiny)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 09:27:10 PM »
ทำออกมาคล้ายๆเรซิ่งฮาร์ทร่างปลดล๊อคของนาโนฮะเลยอะครับ

รอดูต่อนะครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

• *
Re: จับ Destiny มายำยำยำ (Project : Dark destiny)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 09:34:24 PM »
เรซิ่งฮาร์ทนาโนฮะ มันคือตัวไรเหรอครับ
แบบว่าไม่รู้จักอะคับ แค่คิดว่า ถ้าเอาปีกกับปืนมาทำเหมือนหน้าไม้คงเป็นอาวุธที่เท่ห์มาก
แต่ไม่ได้คิดถึงเรื่องความหนักของอาวุธ และก็โรคข้อเสื่อมของโม GHD เลยอะ TT
สงสัยต้องเอา Display base มาช่วยอีกอัน

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 09:48:40 PM »
สวยดีครับๆทำออกมาได้ดีจริงๆ
เหมือนอาวุธของนาโนฮะจริงๆๆด้วย

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 10:02:57 PM »
หน้าตาแบบนี้อะครับ

http://www.a-littlebox.com/figure/takamachi-nanoha-exceed-mode.html

ขออ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 10:05:50 PM »

ออฟไลน์ RyuKeeper

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -18
  • ริวจะไม่ยุ่ง... มันอยู่ไม่ได้
นักบินของ Freedom งั้นรึ !?

รึว่า !! Abe Yamato !!

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 10:14:48 PM »

เหมือนมาก ถ้าทำสีตามนี้ก็ กันดั้มโมเอะเลย 555 :iconlol:

มันโมเอะไม่ขึ้นสิครับ  ใครจะไปมีอารมณ์กับอะไรเหลี่ยมๆละท่าน  :iconlol:

ตะกี้ลืมไป   แนะนำหน่อยนะครับ เห็นบ่นๆเรื่องข้อต่อ  ลองซื้อMG Destiny ของTTมาทำแทนสิครับ เพิ่มเงินนิดนึง แต่สบายใจกว่า

ออฟไลน์ colossus

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 10:16:08 PM »
แปลกดีครับ เท่ไปอีกแบบ  :iconvsign:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 10:23:42 PM »
เรซิ่งฮาร์ทนาโนฮะ มันคือตัวไรเหรอครับ
แบบว่าไม่รู้จักอะคับ แค่คิดว่า ถ้าเอาปีกกับปืนมาทำเหมือนหน้าไม้คงเป็นอาวุธที่เท่ห์มาก
แต่ไม่ได้คิดถึงเรื่องความหนักของอาวุธ และก็โรคข้อเสื่อมของโม GHD เลยอะ TT
สงสัยต้องเอา Display base มาช่วยอีกอัน

ประมาณมาจากการ์ตูน เเสนโมเอะ โมเอ๊ะ จอมเวทย์นาโนฮะ นั้นละครับ
ถ้าท่านไม่เคยดูก็อยากแปลกใจ เพราะมัน คนละเเนวกับ กันดั้มเลย  :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 10:24:32 PM »

เหมือนมาก ถ้าทำสีตามนี้ก็ กันดั้มโมเอะเลย 555 :iconlol:

มันโมเอะไม่ขึ้นสิครับ  ใครจะไปมีอารมณ์กับอะไรเหลี่ยมๆละท่าน  :iconlol:

ตะกี้ลืมไป   แนะนำหน่อยนะครับ เห็นบ่นๆเรื่องข้อต่อ  ลองซื้อMG Destiny ของTTมาทำแทนสิครับ เพิ่มเงินนิดนึง แต่สบายใจกว่า

คือว่าซื้อ Destiny EBM ของ BANDAI แล้วครับ แต่ไม่กล้าไปทำอะไรมากครับ มันแพง :iconcry:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 10:31:54 PM »
^
^
^

ผมแนะให้ซื้อของTTหน่ะครับ โมจีนอีกยี่ห้อนึงอะครับ

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 10:59:11 PM »
 :iconlol:  อ่า  อาวุธทำเป็นหน้าไม้ไปซะงั้น ถ้าทำสีคงสวยแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2009, 11:00:13 PM โดย mrjenova »