ผู้เขียน หัวข้อ: [W.I.P] BB Senshi Sangokuden "Macho" Gundam "ม้าเฉียว"  (อ่าน 4710 ครั้ง)

ออฟไลน์ hyun

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ผมก็แค่...ไม่ชอบวิ่งอยู่กับที่...
[W.I.P] BB Senshi Sangokuden "Macho" Gundam "ม้าเฉียว"
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:35:22 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน เนื่องจากไม่ได้ทำโมเดลมาจะครึ่งปีแล้ว ขอเคาะสนิทหน่อย ด้วยการทำเจ้า SD ม้าเฉียวกันดั้มตัวนี้นะครับ

ความจริงมันก็ไม่เชิง W.I.P เท่าไหร่นะ เพราะว่าทำจะเสร็จแล้ว รอพ่นสีรองพื้นอย่างเดียว ฮ่าๆๆ   :iconlol:  ไปดูกันเลยว่าทำอะไรบ้าง

เบสิกทั่วไปก็คืออุดขาครับ แล้วก็ทากาวประกบ หัว ลำตัว และเนื่องจากอาการโรคจิตส่วนตัวที่ชอบให้โมเดลมันขยับท่าได้แยะๆ เลยโมดิฟายเรื่องจุดขยับเพิ่มครับ ส่วนที่โมดิฟายก็คือข้อต่อแขน ดัง

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
Re: [W.I.P] BB Senshi Sangokuden "Macho" Gundam "ม้าเฉียว"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:41:47 PM »
เรื่องมือที่ถือของใหญ่แล้วหลุดง่ายนี่  รู้สึกจะเป็นทั้งม้าเฉียวและซิหลงด้วย 
แต่ตัวหลังจากนั้นข้อมือก็แน่นดีครับ

จะติดตามต่อนะครับ    :iconvsign:

• *
  • ผมก็แค่...ไม่ชอบวิ่งอยู่กับที่...
Re: [W.I.P] BB Senshi Sangokuden "Macho" Gundam "ม้าเฉียว"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 12:32:41 AM »
มาอัพเพิ่มรูปนึงครับครับ พ่นสี วอช พ่นเคลียร์เสร็จแล้ว (W.I.P แบบข้ามสเตปมาก)  :iconwink:

เด๋วรอพรุ่งนี้เช้าถ่ายรูปครับ พอดีไม่มีขาตั้งกล้อง ถ่ายตอนกลางคืนเด๋ว

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 10:11:09 PM »
ครับ ซื่อจ้อยขยับแขนขาได้จากไหนครับแล้วก็เท่าไรอะครับวานบอก :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 11:59:45 PM »
ครับ ซื่อจ้อยขยับแขนขาได้จากไหนครับแล้วก็เท่าไรอะครับวานบอก :iconwish:

สั่งมาจากเมืองนอกครับ พอดีเว็บเค้า service ดี แล้วก็แพ็คของมาแบบมีความเสี่ยงน้อยต่อการโดน

ออฟไลน์ zwizzcy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 05:25:08 PM »
รบกวนขอชื่อwebด้วยครับ :)

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 05:56:07 PM »
^
^
มาตอบให้แทนจขกท.ครับ

ส่วนมากน่าจะสั่งกันจากสองเวบนี้:
Hobby Search = http://www.1999.co.jp/eng/paint/
HLJ = http://www.hlj.com/scripts/hljlist.cgi?SeriesID=1091&Dis=2

ส่วนลิ้งค์นี้เป็น catalog ของ Kotobukiya ครับ --> http://www.kotobukiya.co.jp/item/page/parts/index_poly.shtml

ออฟไลน์ zwizzcy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 12:45:33 AM »
ขอบคุณครับ เห็น แพ็คของมาแบบมีความเสี่ยงน้อยต่อการโดน