ผู้เขียน หัวข้อ: WIP[CCA] Core Booster Custom [ Junk Part ] ***ขอปาหมอนรอบนี้ก่อนครับผม***  (อ่าน 6685 ครั้ง)

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
WIP งานตัวนี้กะเอาไว้ลงงานรอบ CCA หัวข้อ โม ดี สีใหม่  :iconlol: :iconlol: :iconlol: ย่อซะหัวข้อเขาเสียไปเลย

เริ่มมาจากหัวข้อที่ทางบอร์ดให้มา ก็เลยเอางานที่คิดเอาไว้ว่าจะทำตั้งแต่ปีที่แล้วมาปัดฝุ่นทำใหม่

ทีนี้ตามหัวข้อที่ให้มาของรอบนี้คือ โมดิฟาย ดีเทลอัพ สีใหม่ (สีเดิมไม่เอา)
ก็เลยไปขุดๆกองซากโมเดลที่มี ปรากฏว่าสามรถหาซกชิ้นส่วนที่ดูแล้วน่าจะเอามายำๆให้เป็นชิ้นงานได้
มีดังนี้

1 คอร์ไฟท์เตอร์ของ HGUC RX-78-2
2 หน้าอกของ RX-78-NT-1 (เกรดเก่า)
3 กองซากของหุ่น แอสติวาริส จากเรื่องเรือรบอวกาศนาเดชิโก้
4 เครื่องบิน F-18E 1/144 เจ้านี้ลงทุนซื้อมาหั่นโดยเฉพาะเลย :iconcry: :iconcry: :iconcry:
5 เศษของเล่นจากจีน
6 อื่นๆอีกมากมาย เท่าที่จะหามาได้

ส่วนเจ้า คอร์ไฟท์เตอร์ของ HGUC RX-78-2 นี้เป็นของอย่างเดียวที่มีส���าพดีที่สุดเท่าที่ขุดมาได้ครับ
ส���าพคือต่อดิบอย่างเดียว

ส่วนนี่เป็นแบบที่ร่างๆเอาไว้ก่อนคร่าวๆว่า ทำออกมาแล้วหน้าตาจะประมาณนี้ ส่วนเรื่องสีนั้น
ที่เห็นในตอนนี้ คงต้องเปลี่ยนแน่นอน แต่รูปร่างหน้าตา คงจะไม่ให้เกินยุค เซต้า  ลายเส้นห่วยซะไม่มี
ไม่ได้จับปากกาดินสอ มาหลายเดือนแล้ว

สิ่งที่ต้องการจากเจ้านี่คือ

1 คอร์บูสเตอร์ที่มีปึกลู่ไปด้านหน้า

2 เพิ่มเครื่องยนต์ที่ปีกอีก2ตัว

3 อาวุธ คาดว่าเป็นปืนใหญ่แสง แต่ยังไม่กำหนดตำแหน่งและจำนวน

ส่วนช่วงนี้คงเป็นช่วงตามหาซากไปเรื่อยๆอีกประมาณ1อาทิตย์ ถ้าของครบจะลงมือทำต่อเลยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2010, 11:17:39 AM โดย SNRI »
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

• กัน-โอตะ
  • *
Re: WIP[CCA] Core Booster Custom [ Junk Part ]เริ่มหั่นกันแล้วครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 08:42:14 PM »
ตอนนี้ผมเริ่มหั่นชิ้นส่วนต่างๆที่จะเอามาประกอบร่างเป้นตัวบูสเตอร์แล้ว

เริ่มจากหน้าอกของเจ้า 1/144 NT-1 เอาอกที่หั่นออกมาเป็นส่วนหน้าของบูสเตอร์ ตำแหน่งA ตาม
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: WIP[CCA] Core Booster Custom [ Junk Part ]เริ่มหั่นกันแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 08:57:59 PM »
อะไรกันนี่ตัวเก่าพึ้งเสร็จไฟแรงทำต่อแล้วหรอครับรอชมนะครับโฮะๆๆๆ

• กัน-โอตะ
  • *
Re: WIP[CCA] Core Booster Custom [ Junk Part ]เริ่มหั่นกันแล้วครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:16:35 AM »
ประกาศ ขอ ปาหมอน การประกวดรอบไปก่อนนี้ครับ เจอเหตุไม่คาดคิด
ปังตอสับไก่ เลาะเข้าที่อุ้งมือซ้ายครับ :iconcry: :iconcry: :iconcry: ไปหาหมอมาเมื่อกี้ แผลยาว5cm. ลึกเกือบ1cm.
เย็บไป9เข็ม แต่ยังโชคดีที่ไม่โดนเส้นประสาทและเส้นเอ็น :icondizzy: :icondizzy: :icondizzy:

เลยขอถอนตัวจากงานนี้ก่อนครับ :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2010, 11:20:45 AM โดย SNRI »

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
Re: WIP[CCA] Core Booster Custom [ Junk Part ] ***ขอปาหมอนรอบนี้ก่อนครับผม***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:21:04 AM »
กรี๊ส สยองงงงงงงงงง!!!!!!!!!! ขอให้แผลหายไวๆนะครับ ไม่ค่อยถูกกับแผลเย็บเ่ท่าไหรนึก

ออฟไลน์ shoompon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: WIP[CCA] Core Booster Custom [ Junk Part ] ***ขอปาหมอนรอบนี้ก่อนครับผม***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:36:50 AM »
อูย สับโดนมือสยองเลยเฮะ  หายไว ๆ น่ะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 11:44:30 AM »
เห็นแล้วสยองแทน ขอให้หายไว้ๆ ครับ  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 12:01:10 PM »
ดูแลตัวเองด้วยนะครับ
Sail To The New World

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 01:04:02 PM »
ขอให้หายไวๆนะครับ ไว้ส่งประกวดงานหน้าก็ได้^^ ดีที่เป็นที่มือซ้ายนะเนี่ย^^

ออฟไลน์ destroyer22

• เริ่มหัดทาสี
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 01:13:59 PM »
งานเข้าครับ  หายเร๊วๆ นะครับ

ออฟไลน์ ketaza

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 07:32:47 PM »
น่ากลัววุ้ย ของให้หายไวๆนะคับ
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ drink

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 08:20:33 PM »
อูย สยอง
รักษาสุข

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 01:50:46 AM »
เห็นแล้วเจ็บแทนเลย หายไวๆนะครับ  :iconvsign:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ rjack

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 10:27:23 AM »
แย่เลย ขอให้หายดีไวๆนะครับ

ออฟไลน์ shironot3

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 09:00:37 PM »
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้หายไวๆนะครับ ว่าแต่วันที่เริ่มหาหมอตรงกับวันเกิดผมพอดีเลยนะครับ 14 มี.ค. ^^

ออฟไลน์ sincere01

• *
  • Like: -8
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 06:02:55 PM »
ทำโมจนตาลายเห็นมือเป็นไก่เลยสับเล่นสินะแต่งโมนี้ก็อันตรายเนาะ :iconnasty:

ขอให้หายไวๆนะครับรอชมผลงานอยู่ครับ

ออฟไลน์ ZZ_UNICORN

• *
  • ZZ COLLETION
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 07:47:21 PM »
หายไวๆๆๆนะครับ  น้องคอร์ไฟเตอร์เค้ารอมาให้เติมเต็มอยู๋นะ   :iconhihi: