ผู้เขียน หัวข้อ: wip โปรเจคกันดั้มไรเดอร์ ดีเคทดองไปก่อน อัพเดทมอไซเคสออฟ เสร็จแล้ว อัพเดทหน้า 4 14/05/2010  (อ่าน 21565 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ตัวนี้ผมได้ไอเดียมาจากระทู้นึงก็เลยลองๆโมดูช่วงสงกราณ์ :iconpale:

อยากถามความคิดเห็นว่าผมควรใส่เขาดีไหมอ่ะ

หรือเอาแบบนี้ดี

ขีดๆที่หัวผมใช้พาสติดบัตครเติมเงินตัดแปะเอา :icondizzy:แต่มีปัญหาตอนทำสีสงสัยตอนทำสีต้องท่าเอาพ่นไม่ได้แล้วอ่ะ :icondisapp:

กล่องวันทูคอที่ข้างเอวมันคือ....

ridebooker :iconmeow:

ดาบ

ปืน

ต่อไปก็ปั้นลายละเอียดแล้วก็ลงสี :iconhappy:
เอ้อยืดเอวด้วยลืมเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2010, 10:30:19 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ feee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
Re: wip มันจะเป็นตัวไหมเนี่ย กันดั้มแห่งทศวรรษ 50%
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 06:25:43 PM »
โอ้...ดีเคตกันดั้ม 

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
Re: wip มันจะเป็นตัวไหมเนี่ย กันดั้มแห่งทศวรรษ 50%
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 06:29:24 PM »
เจ๋งเลย ทำตอน Illusion Kick ด้วยนะ :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 06:34:59 PM »
เจ๋งเลย ทำตอน Illusion Kick ด้วยนะ :iconlol:
เหอะจะให้เปลี่ยนหัวยังไงล่ะนั้นขอคิดดูก่อนเออใครมีรูปดีเคทหลายๆมุมขอหน่อยสิจะเอาไปดูลายละเอียดผมหาได้แต่หน้าตรงอ่ะ

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 07:35:13 PM »
เข้าใจทำแฮะ....55+  :iconlol:
งวดหน้าขอ Agito กะ Kuga เน้อ........รอชมๆ  :iconfreak:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 07:37:24 PM »
ทำไมผมนึกถึง ซอรอน  :iconlol:

ออฟไลน์ one night stand

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 08:35:28 PM »
และแล้วก็มีคนทำ กันดั้มไรเดอร์ จนได้ปูเสื่อรอชมนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 08:51:11 PM »
เหอะจะให้เปลี่ยนหัวยังไงล่ะนั้นขอคิดดูก่อนเออใครมีรูปดีเคทหลายๆมุมขอหน่อยสิจะเอาไปดูลายละเอียดผมหาได้แต่หน้าตรงอ่ะ

สนับสนุนคนทำ Decade ครับ ลองดุรูปหลายๆอย่างประกอบละกัน

ดีเคทมาแล้ว ใครจะอาสาืทำตัวที่เหลือมั้งครับเนี่ย 555

ออฟไลน์ babybear05

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 09:06:09 PM »
ฉันบังเอิญเป็น กันดั้ม(ไรเดอร์)ที่ผ่านที่มา   สินะ

ไอเดียร์ เจ๋งมากครับ รอดูด้วยใจรัก

ออฟไลน์ char_a

• *
  • Like: 0
  • ORE SANJOU
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 09:05:27 PM »
ดีเคดมาแล้วรอชมครับเดียวผมทำอากิโตะมั่งดีกว่า :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 12:49:36 PM »

สนับสนุนคนทำ Decade ครับ ลองดุรูปหลายๆอย่างประกอบละกัน

ดีเคทมาแล้ว ใครจะอาสาืทำตัวที่เหลือมั้งครับเนี่ย 555

ขอบคุณสำหรับรูปครับช่วยได้เยอะเลย ตอนนี้ยืดเอวอยู่การดรีดเดอร์เสียเอารูปลงมะได้เลย :iconpale:เหลืองานช้างละปั้นๆ :iconsleep:

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 09:19:09 PM »
ผมชอบทั้ง2หมวกเลยครับ :iconlove:

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 10:31:43 PM »
ดีเคทมาแล้ว ใครจะอาสาทำตัวที่เหลือมั้งครับเนี่ย 555

จัดไปครับท่าน... :iconmeow:

โพสต์ไว้ก่อน ขอเคลียร์ตัวที่ทำอยู่ให้เสร็จ แล้วจะมาเริ่มโปรเจคนี้(ท่านใดประสงค์แซง แซงได้ไม่ต้องเกรงใจขอรับ เอิ๊กๆ) :iconpale:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 12:27:48 AM »
นี่เลยครับ เคยมีความคิดอยากทำเหมือนกัน แต่ไม่มีไฟ T-T

"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 11:04:42 AM »
อัพเดทวันที่23/04/2010
ยืดเอวๆๆๆๆๆ :iconhihi:

คว้านๆ

อาทไนท์ไม่ต้องแค่คัตเตอร์ก็แมพได้ที่จริงแล้วใช้อาทไนท์ไม่ถนัดอ่ะเจี๋ยนโดนมือตัวเองทุกทีสิน่า :icondisapp:

เพรียวขึ้นเยอะเลย
เอ่อถามนิดนึงสิคีมผมมันกลายเป็นสนิมดำๆทั้งอันเลยทำไงดีแต่พอใช้ได้นะ

ยืนเทียบกับของเก่า

เข็มขัดเสียบการด์ได้นะ

ไรเดอร์คิด :iconcryjoy:

ผมว่าแล้วว่าตรูอุขาจูล่งไปแล้วนี่หว่าทำไมตอนทำสีถึงไม่ได้อุดแล้วสรุปคือ....ผมอุดผิดเฟ้ยยยยยยยยยยยยยยยยย

ตัวยังไม่เสร็จเจือกอุดขาแล้วซะงั้น :iconpale:

• *
อ่าเป็นตัวแล้ว อย่าลืม ลาย X ที่ไหล่ซ้ายด้วยนะครับ :iconwinks:

• *
อ่าเป็นตัวแล้ว อย่าลืม ลาย X ที่ไหล่ซ้ายด้วยนะครับ :iconwinks:
:iconpale:เรื่องนี้ผมก็กำลังคิดอยู่ว่าลายxจะเอาไว้ที่ไหนดีระหว่าที่เกราะ กัยที่ไหล่เพราะผมกำลังคิดว่าจะทำIllusion Kick ด้วยดีไหมถ้าทำก็ต้องทำลายที่เกระเอาแต่เกราะมันไม่เรียบนี่สิ :iconpale:
 :iconsoul:ก็เลยยังไม่รู้จะเอาไงดีแต่ถ้าทำลายที่ไหล่มันจะง่ายกว่าแต่ถ้าทำแล้วมันจะเปลี่ยนอะไรไม่ได้นี่สิ :icondizzy:

• *
อัพเดทครับแมงกะไซดีเคท :iconmeow:

เอาซากโมหลายๆตัวมายำรวมกันก้ได้อย่าที่เห็น

รายละเอียดต่างๆ

เท่ซะ :iconhihi:

เหลือเพิ่มขีดๆที่รถ

ป.ล จริงๆต้องเริ่มทำลายที่ตัวแล้วแต่อีพ็อคซี่ดันหมดซะงั้น :iconpale:กะว่าวันอังคารค่อยไปซื้อตอนไปเรียนแล้วกันวันหยุดขี้เกียจออกมันร้อนอ่ะ :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2010, 04:14:30 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ Gunplacollect

• *
  • Like: -2
  • N FACTORY
Real Type!!! 1/144 modeler

• *
ตัวยังทำไม่เสร็จทำ แมงกะไซแล้ว โอ้ว