ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการตัดเส้นครับ  (อ่าน 1996 ครั้ง)

ออฟไลน์ parasive

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามเกี่ยวกับการตัดเส้นครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 04:29:27 AM »
พอดีผมเป็นมือใหม่หัดต่อ อยากทราบว่า ถ้าจะตัดเส้นโดยไม่ต้องพ่นสีจะงามมั้ยครับ หรือต้องพ่นสีก่อน เพราะยังไม่เคยหัดพ่นสีเลยครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ  :iconshy2:

ออฟไลน์ Operationman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
Re: สอบถามเกี่ยวกับการตัดเส้นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 10:21:04 AM »
ตัดเส้นเลยโดยไม่ลงสีได้ครับ งามไม่งามนี่อยู่ที่การทำความสะอาดเส้นที่เราตัดล่ะครับ ซึ่งต่อให้เราลงสีมายังไง ถ้าเราCleanงานระหว่างตัดเส้นไม่ดี งานก็มีเลอะได้ครับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: สอบถามเกี่ยวกับการตัดเส้นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 02:29:31 PM »
โม mg ยุคใหม่ๆเเยกสีมาเกือบสมบูรณ์เเล้วครับ

ฉะนั้นต่อดิบ ตัดเส้น ติดสติ๊กเกอร์/ดีคอล ก็สวยได้ครับ เผลอๆ สวยกว่าทำสีอีกนะ 5555