ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่จะลองเล่นโมจีน อยากทราบความเห็นแต่ละท่านครับ  (อ่าน 2865 ครั้ง)

ออฟไลน์ WaiWai_2142

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ปกติอุดหนุนของลุงบัน แต่ตอนนี้งบเริ่มจำกัดเลยอยากนอกใจลุงลองโมจีนแต่ไม่มีความรู้

เลยอยากถามความเห็นผู้มีประสบการณ์ครับว่าถ้าจะซื้อโมจีน

ยี่ห้อไหนคุณภาพดีสุดครับ เช่น หน้าไม่ลิง สัดส่วน ข้อต่อ เนื้อพลาสติก ฯ ครับ

ขอบคุณครับ  :iconsmile:
" border="0

ออฟไลน์ drivezero

• *
  • Like: 9
เรียงตามจากงานดีสุดไปแย่บรรลัยสุดครับ Momoko , Daban , TT , GHD

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
Mc ก็ดีครับ  ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ kkdeath

• Verified User
  • *
  • Like: 1
ก่อนอื่นต้องเข้าใจกับคำว่าโมจีนนะคับ คุณภาพถ้าจะเทียบลงบันนี่ยังไงก็ไม่เท่ากัน ถ้าสายโมทำสี นี่ขอบอกว่าสนุกเลยหล่ะคับ อุดขัดกันสนุกเลย จากประสบการณ์นะคับ
1.TT โลโก้เป็นภาษาจีน2ตัวหน่ะคับ นี่หลังๆก็โอเค แต่พลาสติกเกรดก็ยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ข้อต่อบางตัวรับไม่ได้เลย ผมให้70-80%
2.daban ดีกว่า TT นิดหน่อย พลาติกดีกว่าในบางตัว ดีเทลไม่ค่อยต่างจากลงบันแต่ไม่ค่อยคม แต่ข้อต่อถือว่าแน่นใช้ได้
3.dg momoko เจ้านี้ก๊อปออกมาได้ดีเลยทีเดียว พลาสติกใกล้เคียงลงบันมากทีเดียว ดีเทลค่อนข้างคม หน้าไม่ค่อยเพี้ยน แต่ข้อต่ออาจจะไม่ค่อยดีเหมือนdabanเท่าไหร่ ของแถมเพียบ 
4.MC รายนี้ก็ใช้ได้คับ ในไลท์กัันดั้มก็เห็นมี nu / hi nu กันดั้ม มาทำดีเทลและรูปลักษณ์ในแบบของตัวเอง พลาสติกก็ไม่ค่อยต่างกะของmomoko ข้อต่อแน่น ดีเทลคมใช้ได้ แต่ราคานี่ก็ใช้ได้เลยคับ
แต่ก็ต้องทำใจนะคับยังไงมานก็เป็นโมจีน ของผมเองโมลงบันก็เล่นแต่ตัวที่สวยๆ หรือพวก RG ต่อดิบตัดเส้น สติกเกอร์พอ โมจีนก็ซื้อมาอุดขัดทำ ทำสี ตัดโน่นเฉือนนี่
ในเวปจะมีรีวิวโมจีน โมแท้หน่ะคับ ลองดูๆ ประกอบการตัดสินใจคับ

ออฟไลน์ WaiWai_2142

• *
  • Like: 0
ขอบคุณทุกท่านครับ ที่แนะนำและแชร์ประสบการณ์มาให้

เดี๋ยวจะลองไปถอยมาซักตัว

ขอบคุณครับ
" border="0