ผู้เขียน หัวข้อ: WIP MG Kampfer (สีกระป๋อง) - เส้นทางนี้ ยังอีกยาวไกลนัก( upเพิ่มหน้า 2 โลด )  (อ่าน 11627 ครั้ง)

ออฟไลน์ chere_aey

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • เส้นทางนี้...ยังอีกยาวไกลนัก
สวยงามครับ ว่าแต่ ตรงช่องลมตรงหน้าที่เป็นสีเหลือง ดูเปื้อนนิดๆ และไม่ค่อยเข้มครับ หรือว่าเราดูผิดไปเอง  :iconhihi:

แหะๆ ไม่ได้ดูผิดหรอกครับ ในส่วนสีเหลืองผมใช้พู่กันแต้มสีจาก Gundam marker ครับ ก็เลอะอย่างที่เห็นครับ
จะพยายามพัฒนาฝีมือในตัวต่อไปละกันครับ :iconshy2:

ในส่วนของการดรายบรัท นั้นควรเช็ดไห้มันหมาดๆมากกว่านี้ก่อนดีกว่าครับ แบบนี้ดูเหมือนเปื้อน มากกว่าจะเป็นรอยถลอกอะครับ ลองดูกับแผงก่อยลงชิ้นงานจิงดีกว่าครับ ในส่วนอื่นๆสวยละครับ  :iconhihi:

แหะๆ อันนี้ก็เหมือนกันครับ ไหนๆเลอะแล้วก็เลยขอลองวิชาซะหน่อยจากเลอะเลยออกมาเละอย่างที่เห็นครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ขอแก้ตัวในงานหน้าละกันครับ :iconmeow:

ออฟไลน์ BloodyShdow

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
โครงในใช้ Light gun metal สินะครับ

อยากเห็นเปรียบเทียบจังว่ามันต่างกันแค่ไหนระหว่าง Light gun metal กับ Gun metal เพราะกำลังตัดสินใจอยู่ เลือกไม่ถูกเลย :iconpale:

ออฟไลน์ kirakira

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -14
  • ฝ่ายบุคคลผู้ต่ำต้อย
สีสวยครับ ถ้าอุดขัดอีกล่ะก็........ :iconlove:

พ่นสีกระป๋องได้ขนาดนี้ แสดงว่าใจเย็นมากนะครับ  รอชมตอนสมบูรณ์นะครับ :iconvsign:
ในที่สุดก็มี NET ใช้แล้ว วะฮะฮ่า