ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3771593 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
Re: แจ้งข่าวโมจีนในตอนนี้
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 10:43:03 PM »
โห พอคุณ Unn ทำสีแล้วดูมีชาติตระกูลขึ้นทันทีเลยคับ แต่ลายที่ปากยังไม่ชัดเหมือนเดิมอ่ะ :iconfreak:

ถ้าของ GHD ราคาไม่ถึง 650 ก็น่าเล่นอยู่
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
คุณ frozenwind:
กระทู้นี้ไม่ใช่สถานที่ซื้อ-ขายนะครับ

คุณ pas20:
1. กระทู้นี้ไม่ใช่สถานที่ซื้อ-ขายนะครับ
2. กระทู้ในห้องแลก-เปลี่ยน-ซื้อ-ขาย ของสมาชิกท่านอื่น (*) ไม่ใช่กระทู้ประกาศรับซื้อหรือขายของ ของท่านเช่นกันครับ

ขอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 01:56:04 PM โดย K »

ออฟไลน์ choytawee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 02:43:46 PM »
โมจีน  Ex-s  ยี่ห้อ GD  เขาขายกันเท่าไรครับตอนนี้

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 06:05:34 AM »
คือ อยากถามว่า ใครมี ยูนิคอน ของทีทีบ้างครับ อยากเหนหน้าตามันน่ะ พอดีได้ซินันจูมา ว่าจะเอามาชนกันซะหน่อย

ใครมีแล้วช่วยรีวิวให้ดูทีนะคับ อยากเห็นมากมาย :iconlol:

ผมมีอยู่ตัวนึงเพิ่งต่อเสร็จ จำได้ว่าซื้อมาดองเอาไว้ตั้งนาน ข้อต่อทุกส่วนจะไม่ใช้ยาง PC แต่จะเป็นพลาสติกแข็งแทน

ทำให้แข็งแรง ไม่หลวม เนื้อพลาสติกทำออกมาได้ใกล้เคียงกับของจริงมาก การเปลี่ยนจาก Unicorn Mode ไปเป็น

Destroy Mode ทำได้ค่อนข้างดี ไม่มีติดขัด พอเปลี่ยนร่างแล้ว ความสูงจะสูงกว่า Hi-Nu อยู่นิดหน่อยครับ โดยรวม

แล้ว Unicorn ของ TT ทำออกมาได้คุ้มค่ากับเงินที่ต้องเสียไปมาก ปัญหาทำให้ปวดหัวก็ไม่ค่อยมี ผมต่อดิบ ไม่ตัดเส้น

ติด Decal แท้ของ Bandai ทำให้ดูดี รัศมีจับเลยอ่ะครับ ถ้าเอาไปยืนเทียบใกล้ ๆ กับของ Bandai ถ้าไม่สังเกตจริง ๆ

ก็ของแท้ดี ๆ นี่แหละครับ ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่มีรูปมาให้ดู แต่ถ้าลังเลอยู่ว่าจะซื้อ ฟันธงได้เลยครับว่า ซื้อได้เลย ครับ

รับรองไม่ผิดหวัง :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 06:06:33 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ zakosoldier

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 08:40:15 AM »
คาบข่าวจากร้านเจ้มาบอกครับ MG Musha และ PG Wing Zero Custom จะมาต้นเดือนหน้าแล้วนะครับ สุดยอดดด เก็บเงินรอไว้ให้ดีนะครับเพื่อนๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ StShadow

• *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 12:28:29 PM »
คาบข่าวจากร้านเจ้มาบอกครับ MG Musha และ PG Wing Zero Custom จะมาต้นเดือนหน้าแล้วนะครับ สุดยอดดด เก็บเงินรอไว้ให้ดีนะครับเพื่อนๆ :iconvsign:

รอ PG ราคาประมาณเท่าไร xxx ได้ปะครับ

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 08:43:35 PM »

รอ PG ราคาประมาณเท่าไร xxx ได้ปะครับ
โฮ่ๆ ของเพิ่งเข้าล๊อตแรกด้วย ราคามหาโหดตามระเบียบละค้าบบบบ
ไม่ใช่หลัก  *** แต่เป็นหลัก  25** อัพ คอยดูเหอะ เหอๆ pg wing ราคาหยวนตั้ง 250 แน่ะ
ขนาด impulse  ราคาหยวน 69  แต่ราคาเข้าไทย  75* 

น่าเสียดายมันทำหน้าตาออกมาแย่ไปหน่อยอ่ะ tt

ออฟไลน์ ponkung

• *
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 09:33:27 AM »
เมื่อวานไปสะพานเหล็กมา
ไปร้านที่มีกันพลาของบันได ทีที และจีเอชดี
อยากรู้ว่าGHDกับTTอันไหนดีกว่ากันอะครับ
เลยซื้อจัสติส อากาสึกิและเดสตินี่1/144ของทีทีมา
และเห้นพวกกันดั้มสามก๊กขายถูกๆและพวก1/100น่ะครับแต่เห็นกล่องเก่าๆกับความที่ไม่เคยซื้อของGHDเลยไม่มั่นใจ

รบกวนช่วยตอบหน่อยฮะถ้าGHDพอใช้ได้ล่ะก็ครั้งหน้าจะได้ส่อยสามก๊กมา
Sawada-D-ponkung strike freedom

ออฟไลน์ Stargazer

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 10:17:56 AM »
ร้านขายโมจีน เนี้ย มีร้านไหนที่

ขาย แล้ว ส่งไปรษณีย์ไปต่าง จังหวัดบ้างครับ ?  :iconcry:

ออฟไลน์ Jacko

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 10:33:26 PM »
เมื่อวานไปสะพานเหล็กมา
ไปร้านที่มีกันพลาของบันได ทีที และจีเอชดี
อยากรู้ว่าGHDกับTTอันไหนดีกว่ากันอะครับ
เลยซื้อจัสติส อากาสึกิและเดสตินี่1/144ของทีทีมา
และเห้นพวกกันดั้มสามก๊กขายถูกๆและพวก1/100น่ะครับแต่เห็นกล่องเก่าๆกับความที่ไม่เคยซื้อของGHDเลยไม่มั่นใจ

รบกวนช่วยตอบหน่อยฮะถ้าGHDพอใช้ได้ล่ะก็ครั้งหน้าจะได้ส่อยสามก๊กมา

TT ดีกว่าครับ ถ้าไม่รีบมวารอTT ดีกว่า SD TT กับ GHD ราคาเท่ากันด้วย

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 01:37:02 PM »
ไหง ช่วงนี้ กระทุ้โมจีน เงียบเหงาจังแฮะ  :iconsweat:

ออฟไลน์ zakosoldier

• *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 06:52:00 PM »
ไหง ช่วงนี้ กระทุ้โมจีน เงียบเหงาจังแฮะ  :iconsweat:

คงเพราะยังไม่มีอะไรมั้งครับรอต้นเดือนมีนาครับเดี๋ยว PG Wing Zero , MG Musha , 1/100 Dynames(อันนี้ลืมบอกไป) เข้าไทยก็ฮือฮาเหมือนเดิมเองล่ะครับ

ออฟไลน์ falchion

• *
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 10:42:34 PM »
ขอเปลี่ยนแปลงหัวข้อกระทู้นิดนึง ครับ  :iconfreak:
จะได้คู่ขนาน กับ กระทู้ SD แบบ บอร์ดเก่า :iconlike:

• *
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:42:34 PM »

ออฟไลน์ ev_kensai

• *
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:52:44 PM »
Mg Destiny ของGHD งานเป็นไงบ้างเหรอครับอยากทราบจริงๆ ใครมีรูปแบบอย่างขอชมหน่อยครับ

• *
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 01:40:48 PM »
ส่วนตัวนะฮะ มะเคยเล่นของ GHD + มะอยากแนะนำให้เล่นฮะ เพราะบางตัวซื้อมาแล้วชวนปวดหัวสุดขีด

แต่ถ้าของ TT ถ้าได้ซื้อไป อาจจะได้ติดใจซื้อเรื่อยๆๆ 555+

ลิ้ง รีวิว Mg. destiny ปีกแสง ของ TT ฮะ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=310.0

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 02:00:30 PM »
impulse มาไม่กี่ตัวก็ไปหมดอ่ะครับ ซื้อไม่ทันเหมือนกัน
ไม่ได้เข้ามานานเลยไม่สบายเลยไม่ได้ไปสะพานเหล็ก น้องอิมร้านเจ๊ของเข้านานแล้วน้อคิดว่าน่าจะยังมีอีกราคา 75* โมจีนราคาสมจริง :icondisapp:

ออฟไลน์ genocide_ps

• *
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 05:25:52 PM »
impulse มาไม่กี่ตัวก็ไปหมดอ่ะครับ ซื้อไม่ทันเหมือนกัน
ไม่ได้เข้ามานานเลยไม่สบายเลยไม่ได้ไปสะพานเหล็ก น้องอิมร้านเจ๊ของเข้านานแล้วน้อคิดว่าน่าจะยังมีอีกราคา 75* โมจีนราคาสมจริง :icondisapp:

ผมไปมาเมื่อวันพุทธ์เห็นร้านเจ๊นะครับแต่ของอยู่ในโกดังเจ๊เอาปกมาให้เลือกครับตระกูลสไตรค์ttเยอะครับแต่นัวกับsf mg ธรรมดาจะซื้อดันไม่มี
gn arme ก็หมด เดือนหน้าจะเหลือถึงผมบ้างเหลือป่าวก็ไม่รู้shinmushaนี่ตัดใจได้เลยเกลี้ยงแน่

ออฟไลน์ Rockman

• *
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 08:17:45 AM »
Mg Destiny ของGHD งานเป็นไงบ้างเหรอครับอยากทราบจริงๆ ใครมีรูปแบบอย่างขอชมหน่อยครับ

ขอมาก็จัดให้ครับ เป็น MG Destiny ของ GHD ผ่านการ Modify มาบ้างแล้ว
ด้านหน้า

ด้านหลัง

ซูมใกล้ๆ

โพสท่าโชว์

ดูงานอาจจะสู้ของ TT ไม่ได้ แต่ดูโดยรวมก็ออกมาดูดีใช้ได้ครับ หน้าตาไม่ขี้เหล่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 09:06:35 AM โดย Rockman »

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 11:03:33 AM »

impulse TTใครเป็นคนบอกว่าTTต่อง่ายหว่า :iconcry:ต่อยากกว่าGHDอีกเพราะเข้าต่อมันแน่เกินเลยประกบไม่สนิทแต่ผมว่ามันทนมือทนเท้าดีนะ :iconcry:ดันทำตกแต่มันไม่หักเลย ป.ล.โมจีนทุกตัวต้องใช้กาวช่วย :icondisapp:ใครต่อโดยไม่ติดกาวมาบอกทีต่อมาทุกยี่ห้อไงๆมันก็ต้องล่อกาวสักจุดนั่นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 11:06:47 AM โดย kira_freedom »