ผู้เขียน หัวข้อ: [Gundoom Project] สงครามของเราสอง RX-93 "Nu Gundam" Evolve Version  (อ่าน 23186 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
Re: [Gundoom Project] สงครามของเราสอง RX-93 "Nu Gundam" Evolve Version
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 03:39:30 PM »

joint ของ yellow submarine เหรอ

ซื้อที่ไหนเนี่ย

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
Re: [Gundoom Project] สงครามของเราสอง RX-93 "Nu Gundam" Evolve Version
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 03:43:08 PM »
สวยเหมือนกันนะครับเนี่ย    :iconlove:
อยากได้เหมือนกันครับ แต่วาสนาไม่มี (ไม่มีเวลาไปซื้อ)    :iconcry:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 06:52:58 PM »
เป็นโมจีนที่งามเกินห้ามใจซะจิงๆ ครับ เจ้าตัวนี้

พอเอามาทำสียิ่งดูดีมากขึ้นไปอีก เห็นแล้วอยากได้มั่งเลยอ่ะ :iconwish:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 02:03:49 AM »
เท่ งาม อลังการมากมาย :iconwish:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 07:57:55 AM »
 :iconvsign: สุดยอดเลยสมกะเป็นโมจีนยุคให่ม สวยจริงๆ เห็นเเบบนี้เเล้วสอยซักกล่องดีกว่าชอบบาซูก้าอะครับให้มาตั้ง 2 อัน :iconcry:

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• *
  • Like: 0
  • C.E. Alcohol Collector
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 08:07:33 AM »
โอ้วววววว สุดยอด น้อง DooM! DooM! DooM!

ออฟไลน์ Po

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 08:31:17 AM »
งามมากครับ  :iconwish:
เห็นอยู่แวปๆ เมื่อวันศุกร์  ตอนดูจากรีวิว ยังคิดอยู่ พอเห็นทำสีแล้ว น่าสนใจ เดี๋ยวไว้ศุกร์หน้าไปซื้อมาบ้างดีกว่า อิอิ สรุปว่า กันดูมนับเป็น สเกลอะไรได้ครับเนี่ย

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 08:43:28 AM »
ขนาดเผานะนี่ งานจิงสวยใช้ได้เรย 55555555  ไม่ทำมะดาจิงๆ ... :iconsmile:

ออฟไลน์ peng13

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 06:17:38 PM »
สวยมากเลย ทำสีได้ยอดเยี่ยมจริงๆๆครับ ดูไม่รู้เลยว่าโมจีน

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 10:03:13 AM »
โมจีนตัวนี้สุดยอดอยู่แล้ว ยิ่งทำสียิ่งามขึ้นไปอีก
นี่ขนาดเผานะครับ อิอิ แม้เก็บงานไม่เรียบร้อยแต่โดยรวมแจ่มครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 10:51:58 AM »
สวยยยย ซื้อสักตัวดีมั้ง
Sail To The New World

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 11:25:47 AM »
    :icongift:   สวยมากครับ เเต่ผมว่าตัวนี้ panel line มันใหญ่ไปนะ ถ้าตัวเส้นตัดเป็นสีเทาอ่อน น่าจะไม่เเข่งกับ���าพรวมของหุ่นนะครับ  :iconvsign:   ทำให้โครงสร้างหลักชัดเจนขึ้นด้วยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2010, 11:26:10 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ nongfooh

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 04:08:44 PM »
สวยมากๆ โมจีนเหรอเนี่ย สวยได้ขนาดนี้ฝีมือไม่ธรรมดาครับ

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:18:55 PM »
ตัวนี้ใครจะซื้อขอเตือนบริเวณส่วนหัวไว้เลยครับ เช็คให้ดี

กล่องผมหล่อมาขาดนิดนึงนะ  กล่องเพื่อนผมก็เปน ส่วนเพื่อนอีกคนไม่เป็น

ยังไงก็ดูกันดีๆนะครับ

ตัวนี้ของผมยังดองเค็มอยู่เลย เหนชิ้นส่วนเเล้วเกิดอาการขี้เยดโคดๆๆ 555

ส่วนหัวที่หล่อมาขาดนี่ จะเป็นบริเวณแก้มขวารึเปล่าครับ  ของผมมันหล่อมาบางกว่าด้านซ้าย 
แต่ผมเอากาวตราช้างพอกให้หนาๆไว้แล้วล่ะ    ตอนซื้อที่ร้านไม่ได้ให้ดูรายละเอียดข้างใน
เปิดกล่องปุ๊บ เช็คแผงมีครบปิด จ่ายตังค์   :iconlol:   
เห็นเวบนอกมีให้สั่งตั้ง 3 แบบมั้งและแรกๆเหมือนจะแถมดิคอลให้ด้วย   หลังๆคงไม่มีแถมแล้ว

ออฟไลน์ Ryuuta

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -3
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:26:37 PM »
สวยเกินโมจีน  :iconwinks:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:59:25 PM »
ตัวนี้ใครจะซื้อขอเตือนบริเวณส่วนหัวไว้เลยครับ เช็คให้ดี

กล่องผมหล่อมาขาดนิดนึงนะ  กล่องเพื่อนผมก็เปน ส่วนเพื่อนอีกคนไม่เป็น

ยังไงก็ดูกันดีๆนะครับ

ตัวนี้ของผมยังดองเค็มอยู่เลย เหนชิ้นส่วนเเล้วเกิดอาการขี้เยดโคดๆๆ 555

ส่วนหัวที่หล่อมาขาดนี่ จะเป็นบริเวณแก้มขวารึเปล่าครับ  ของผมมันหล่อมาบางกว่าด้านซ้าย 
แต่ผมเอากาวตราช้างพอกให้หนาๆไว้แล้วล่ะ    ตอนซื้อที่ร้านไม่ได้ให้ดูรายละเอียดข้างใน
เปิดกล่องปุ๊บ เช็คแผงมีครบปิด จ่ายตังค์   :iconlol:   
เห็นเวบนอกมีให้สั่งตั้ง 3 แบบมั้งและแรกๆเหมือนจะแถมดิคอลให้ด้วย   หลังๆคงไม่มีแถมแล้ว

ของผมตรงแก้ม  ด้านหลังเอาแผ่นพลาสติกแปะเอาเลย  ตรงซอกที่หัว ไม่ต้องซีเรียส  ไม่ยาก  อุดขัดรอยที่ขากับบ่ายากส์กว่านี้เยอะ

ตอนผมซื้อ  ซื้อพร้อมพี่ๆอีก รวมๆ ราวๆ 3 คน โดนหมดทุกคน  ตอนแรกนึกว่าเป้นทุกกล่องซะอีก

ของผมไม่มี ดีคอลมาให้เหมือนกัน.......

ส่วนตาโอ๋ บอลจอยย์  ผมใช้อันนี้อ่ะ http://www.1999.co.jp/eng/10054459 

ทนกว่าของเยลโล่ซับนะ  เพราะมันกึ่งๆยาง  ของเยลโล่ซับมันพลาสติกแข็ง  ถ้าอัดมากๆ มันแตกได้  เวลาทำสีต้องเลี่ยงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 11:03:05 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/